Có gì mới?

Hướng dẫn xài hai line mạng ??

thebestwish

Thành viên
Như tiêu đề mình đang muốn xài 2 line mạng riêng biệt mình có con draytek 2910 mình muốn xài 2 line mạng khác nhau , dùng tool chuyển đổi khi nào muốn chuyển .
1. Mình cấm 2 line vào con router này được không và cách cấu hình như thế nào ( không phải load balance nha ) .
2. Hay phải xài thêm 1 router khác và cách cấu hình như thế nào .
Mong các bác nào đã sử dụng thì hướng dẫn giúp em nếu có hình ảnh chi tiết thì càng tốt xin chân thành cảm ơn các bác đã hộ trợ em .
PS : Nếu có link tool chuyển line thì cho em xin luôn nha !

Mr.Bin

Thành viên
Không cần đâu bạn à !
1/ Bởi vì modem vigo 2910 đã có 2 cổng WAN ( cho phép chúng ta sử dụng 2 line mạng riêng biệt )
2/ Để cấu hình bạn cũng cấu hình bình thường như các loại modem khác nhưng phải làm 2 lần cho 2 line mạng
Để cấu hình bạn đăng nhập vào vigo 2910 ( 192.168.1.1 pass để trống ) --> WAN->Genaral Setup bạn Enable cả 2 WAN lên sau đó chọn Internet Access ( sẽ có lựa chọn 2 WAN WAN! VÀ WAN2)
để cấu hình cho WAN1 đi line ( vd của vnpt) chọn PPoE-> Detail đánh dấu chọn Enable ở mục user và pass bạn gõ user và pass của line mạng của bạn vào -> ok
ở WAN 2 bạn cũng làm tương tự như thế .:D
như vậy là bạn đã có 2line mạng chạy xong xong rồi khi rớt line này thì nó sẽ nhảy sang line kia
chúc bạn thành công :)

Top Bottom