Có gì mới?

Hỏi hướng dẫn setup ccu

neuercafe

Thành viên
Bữa em cũng ngại cài vì không biết. Nhưng mạnh dạn cài thử thì thấy nó cũng dễ cài.

Địa điểm
Bình dương
Open Setup Next Next Next Finish.
Restart Server -> Add image -> Add Client -> Chuẩn Bị tinh thần ăn hành ;)

Trương Văn Thông

Thành viên
qua 1 đêm , k được rì , 4h sáng hì hục về lại csm để sáng nay kiếm lúa , số con rệp gà mờ

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
qua 1 đêm , k được rì , 4h sáng hì hục về lại csm để sáng nay kiếm lúa , số con rệp gà mờ
Backup cái file csmboot.db trong server CSMboot lại rồi tách lấy MAC Client khi cần chuyển bootrom nào thì add cho nhanh, ko cần phải mở từng máy trạm để nhận MAC. Còn CCU nó rất đơn giản, đơn giản hơn cả CSMboot mà bạn.

thanhtrieu1206

Năng động
em cũng muốn cài lắm , anh nào cũng nói dễ, dễ là dễ với i9, chứ e xài csmboot, NXD thì cũng hơi khó đối vs e, em tha thiết kêu gọi các anh nên viết 1 bài hướng dẫn sử dụng để cho các mem mới họ biết mà sử dụng. xin tri ân các bật tiền nhân đã bỏ công nghiên cứu nó, chân thành cảm ơn

Phù Du Kiếp

Guest
KO cần phải tha thiết ghê vậy đâu,sau đây xin HD sơ về CCU diskles
1 : Chuẩn bị win server,tùy theo các bạn thích Win 2012 hay 2016 ( khuyên dùng win 2016 ) [Ghost] Windows server 2012 64bit standard
2 : Sau khi làm xong phần win,thì tiến hành install CCU diskless CCU Beta (Liên tục cập nhật) và vào đây [Fixed CCU] Xóa thông báo đăng nhập. Tải đúng bản của các bạn và đè vào thư mục cài đặt CCU ( Mặc định là D : \ Kserver )
3 : Tải img đã share Image win10 ( MBR&UEFI)
4 : Lý thuyết rất dài,nhưng chỉ vài click là xong,cho nên bạn nào cần install giúp thì có thể PM mình... ( làm biếng viết quá )

Loi Nguyen

Thành viên
em cũng muốn cài lắm , anh nào cũng nói dễ, dễ là dễ với i9, chứ e xài csmboot, NXD thì cũng hơi khó đối vs e, em tha thiết kêu gọi các anh nên viết 1 bài hướng dẫn sử dụng để cho các mem mới họ biết mà sử dụng. xin tri ân các bật tiền nhân đã bỏ công nghiên cứu nó, chân thành cảm ơn
I9 có nhiều bài hướng dẩn chú chịu khó tìm và làm theo xài 1 time rồi hẳng chuyển qua CCU như anh vầy nè, chứ chú chờ có bài hướng dẩn cụ thể chắc hơi khó đó. Thôi chịu khó vọc đi.

mrtrien

Năng động
các bác hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ ! em cài xong server rồi cài client thế nào ạ! đưa img thế nào ạ!

HienNguyen

Thành viên
Cho e hỏi tí ai đã sử dụng CCu có gì hơn CSMboot ko dzay

Top Bottom