Có gì mới?

Hướng dẫn fix lỗi CSM 5.41 giúp anh Trí ơi !!

trungcong

Thành viên
Hiện tại quán em đang dùng CSM 5.4.1 cứ lâu lâu lại bị hiện tượng nếu máy trạm mở trước thì máy tính tiền mới thấy, không thì thoát CSM đăng nhập lại mới thấy, khách tính tiền rồi tắt máy mở lại lúc thấy lúc không. Đôi lúc nó làm 3-4 máy tắt, hay khởi động lại, còn lại chạy bình thường, lại bị đơ toàn mạng, xoá đi cài lại hoài vẫn thế, cực khổ vô cùng, gọi lên hỗ trợ nó chỉ copy cái data cũ thay cho cái mới cài. Mong a trí hay ACE nào có cách fix giúp tôi. xin cảm ơn

Mr.Bin

Thành viên
hôm kia qua quán em cũng thế
đúng vào ngày lễ đông khách mới ức chế hic hic
cả ngày doanh thu không có chỉ vì cái thằng csm máy chủ bị lỗi
ban đầu cứ tưởng là lỗi phần mềm csm nên gỡ hết ra cài lại
nhưng khi cài lại hết cho cái data cũ đã lưu vào thì lại bị tình trạng tương tự như lúc trước đó là
Các máy trạm đang chơi đều bị văng ra và hiện thông báo " Máy đã hết thời gian sử dụng..." bật lại CSM thì thông báo lỗi cơ database...
Tiếp đó cài lại win và khi cho lại cái data backup kia thì lại bị tiếp tình trạng tương tự
cuối cùng cài lại win cài lại toàn bộ csm mysql thì lại được ( bản win bên vng cho. Không biết có phải bản win mình bị lỗi or bị virut không nhưng khi cài lại thì ngon lành đến thời điểm hiện tại thì chưa có bị gì :D )
Bác thử cài lại toàn bộ xem có được hok :)
Lưu ý: nhớ backup lại dữ liệu nhé :)

Top Bottom