Có gì mới?

Chia sẻ Hướng dẫn fake cấu hình CPU, hù thiên hạ.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Vào RUN, gõ regedit, bấm enter
Vào theo đường dẫn:
HKEY_LOCAL_MACHINE\HARDWARE\DESCRIPTION\System\Cen tralProcessor\0
Bấm chuột phải vào ProcessorNameString, rồi chọn như hình

Sửa thông số CPU theo ý bạn.
Tiếp đến bấm chuột phải vào thẻ 0, chọn như hình và sử thông số CPUđể xuất ra file reg.

................
Đặt tên file là: fake1
Làm tương tự với Thẻ 1 và lưu với tên fake2.reg
Tạo 1 file fake.bat (lưu ý cách hiện đuôi mở rộng trên Windows) với nội dung sau:
cd \
regedit /s fake1.reg
regedit /s fake2.reg
exit
Lưu lại, rồi bỏ file này vào startup để khởi động cùng Windows, vậy là bạn đã "ảo" được cấu hình máy.
Như hình trên bạn thấy đó là 1 CPU cùi, và đây là sau khi fake
bài tiếp sẽ hướng dẫn fake RAM, VGA.

Chỉnh sửa cuối:

phamthitham

Thành viên
Cái này mình làm rồi, mình là g2030, mình làm thành i3-2100, mấy thằng bên cạnh tưởng mình nâng cấp i3, lên tụi nó lên i3-4150 và i5 nhiều lắm rồi.

- Các pro chớ dại khoe cấu hình cao, rồi thằng ra sau nó cố nó cao hơn mình, hoặc khoe i7. nó cố lên i5 cho gần = cấu hình nso trông thấy, cuối cùng thì chính mình thiệt chứ ko ai thiệt.\

- Nên nhớ thằng ra sau ít khi chịu kém cấu hình chung của cả khu vực

NetAT

Năng động
dxdiag vẫn ko được anh Trí ơi

huutinhbt

Năng động
Cái này mình làm rồi, mình là g2030, mình làm thành i3-2100, mấy thằng bên cạnh tưởng mình nâng cấp i3, lên tụi nó lên i3-4150 và i5 nhiều lắm rồi.

- Các pro chớ dại khoe cấu hình cao, rồi thằng ra sau nó cố nó cao hơn mình, hoặc khoe i7. nó cố lên i5 cho gần = cấu hình nso trông thấy, cuối cùng thì chính mình thiệt chứ ko ai thiệt.\

- Nên nhớ thằng ra sau ít khi chịu kém cấu hình chung của cả khu vực
nó cố thì nó bỏ vốn lớn,nó mở ra mình xem tình hình khuyến mãi với xuống giá tí thì nó chết trước mình ah

phamthitham

Thành viên
nó cố thì nó bỏ vốn lớn,nó mở ra mình xem tình hình khuyến mãi với xuống giá tí thì nó chết trước mình ah

tùy nơi thôi, khách nhiều người nó vẫn thích cấu hình cao, thực tế là con g và con i3 nó khách nhau lắm, khách chơi quen i3 rất khó chịu khi chơi g vì tốc độ nó chậm ko nhanh dc, nên rẻ nó cũng chả cần, rẻ chỉ dụ dc bọn trẻ con thôi

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
reset máy lại mất hết bác Trí ơi hehe :D tốt nhất là viết tool che luôn cái dxdiag, soft vân vân nữa :))

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
reset máy lại mất hết bác Trí ơi hehe :D tốt nhất là viết tool che luôn cái dxdiag, soft vân vân nữa :))
cái này che luôn cả ở trong dxdiag, muốn ko bị mất khi khởi động lại thì tạo thư mục chứa 2 file .bat và .reg sửa file .bat = notepat, thêm đường dẫn thư mục gốc chứa 2 file đó vào sau CD\ ví dụ: cd \C:\Windows\fake (với face là tên thư mục chứa 2 file .bat và .reg - mình đặt ở ổ C, thư mục Windows); Sau đó lưu lại; tiếp đến là tạo Shortcut của file .bat; cuối cùng là mở Windows\Start Menu\Programs\Startup và ném Shortcut vừa tạo vào thư mục Startup nữa là xong. Chúc bạn thành công.
Lưu ý là chỉ che được đến vậy thôi, theo mình biết là ko có cách nào để che soft đâu nên đừng tìm mất công.

Top Bottom