Có gì mới?

Hướng dẫn chạy Disk Protection của CSM để kiếm xu trên các phần mềm bootrom hiện tại

tungbach

Thành viên
Thấy 1 số anh em muốn chạy Disk Protection trên csm để kiếm zing xu em lập pic này hướng dẫn cụ thể cho ai cần. các bước tiến hành gồm:
Trước khi làm anh em chú ý quan trọng(đối với nxd và ccboot): trong cả quá trình nếu chưa đóng sp ổ game thì không được vào game bằng csm click kẻo bị format ổ game thì đừng kêu nha :))
+ Nếu chạy win xp thì làm được mọi phần mềm bootrom
- Cách 1:
Yêu cầu
: image dư thêm 10g so với bình thường
Mục đích: chứa file Protection vào đó
cấu hình trên CSM server như hình sau(trước khi làm tất nhiên phải mở sp image và cả phân vùng thêm nếu có)

Do em, muốn nó lưu trực tiếp vào imgae -> anh em dễ dàng sử dụng, nếu 1 số anh em muốn nó lưu vào ổ game thì không cần tăng dung lượng image, nhưng đối với bootrom gcafe sẽ không thực hiện được vì nó k có chức năng mở sp ổ game.
- Cách 2: làm như W7 nếu không tăng image (cách này em chưa test ^^)
Với W7, có 2 cách:
+ Cách 1(cực kỳ đơn giản với mọi bootrom,bootrom Gcafe dễ làm nhất, chú ý đối với bootrom NXD không vào csm click khi đã sp ổ Game, vì vào dẫn đến bị format ổ game, đối với bootrom ccboot, không sp ổ game)

Nguyên lý: Dùng ổ game, chú ý:nếu bạn đang dùng ổ game là D thì phải đổi thành E(mục đích lừa thằng csm)(em đặt ổ game là ổ E thì chuyển tạm thành ổ D)(dung lượng ổ game còn thừa trên 20g) làm ổ cache cho Protection
Tác dụng: trên w7 nó chỉ cần nhận đã có ổ, còn việc bạn có ổ đó hay không thì không thành vấn đề nữa :))
Cách làm: bạn chỉ cần sp mình ổ image với các bootrom khác và sp cả ổ game đối với bootrom NXD và chọn file cấu hình trên csm như hình sau:

bước còn lại chỉ cần chọn máy đã mở sp và đóng băng như hình sau:

Bước cuối cùng: Đổi tên ổ game đúng vị trí của nó, đóng sp các ổ lại và hưởng thụ thành quả như hình dưới máy 06:-h

+ Cách 2: Tạo thêm 1 phân vùng (ổ D)>20g không phải ổ game(cách này phức tạp hơn nhưng an toàn hơn)
- Trên bootrom nxd thì việc tạo 1 phân vùng và mount nó vào image, xong định dạng nó thành ntfs rất đơn giản ví dụ như hình dưới đây:

Còn trên các phần mềm bootrom khác việc này phải thêm 1 phân vùng thực trên máy chủ và làm mount nó vào thành ổ D
- chọn cấu hình trên CSM server như sau:

Cái hay nhất trên w7 là sau khi đóng băng ổ C xong và khởi động lại, anh em có thể dell phân vùng vừa tạo, cũng như cách 1 lúc chọn là tên 1 ổ game và xong có thể tên ổ khác(dell ổ đó) và ko cần sp ổ game mà vẫn thực hiện thành công -> không ảnh hưởng gì đến hệ thống bootrom và phòng máy của bạn mà vẫn được hưởng zing xu từ vi na gâu ngon lành

Chú ý: sử dụng cách này khi máy trạm khởi động có thể báo lỗi tck dữ liệu không phù hợp, cách khắc phục là mở sp và đóng băng Protection ở máy đó ra và đóng lại như cũ, thường máy nào bị thì làm máy đó.
Chúc các bạn thành công, có gì thắc mắc các bác cứ pm lên đây em sẽ giúp :))
p/s: các bác cài thành công, khi vi na gâu có call đến hỏi bác xài phòng HDD hay bootrom thì trả lời em xài HDD, vì bootrom k ổn định mới mua hdd cả nhé
Thansk bác
gaconht đã đề mô cho anh em, bác thanhhaiek, conganhonhovnđã test cho anh em.

sakoshi

Thành viên
cho hỏi W7 trên là 32bit hay 64bit vậy.

hiện em xài bản 64bit toàn bị báo lỗi như hình dưới

tungbach

Thành viên
cho hỏi W7 trên là 32bit hay 64bit vậy.

hiện em xài bản 64bit toàn bị báo lỗi như hình dưới
ở trên mình làm với w7x64 bis, thế bạn dùng bootrom gì, bạn làm theo cách 1 hay cách 2 và phân vùng D của bạn còn dư bao nhiu G vậy

sakoshi

Thành viên
Đúng là mình đã tắt bớt 1 số lượng services trong win. Giờ anh có thể cho em xin file reg backup services từ bản win của anh hoặc hình chụp để em so sánh dc ko :)

đường dẫn tới key services trong regedit: HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\services

Sau khi dò ra cái nào em sẽ báo cáo lại cho anh em biết. cám ơn anh nhiều.

tungbach

Thành viên
Đúng là mình đã tắt bớt 1 số lượng services trong win. Giờ anh có thể cho em xin file reg backup services từ bản win của anh hoặc hình chụp để em so sánh dc ko :)

đường dẫn tới key services trong regedit: HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\services

Sau khi dò ra cái nào em sẽ báo cáo lại cho anh em biết. cám ơn anh nhiều.
trong đường dẫn đó nhiều key quá, chụp k hết được bác :))

lochungnet

GCAFE, PRIMOCACHE, PC MODEM:01285266625
gcafe thì mount 1 ổ thực khác không phải ổ game bằng cách nào vậy bác?

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
gcafe thì mount 1 ổ thực khác không phải ổ game bằng cách nào vậy bác?

Cực kỳ đơn giản bác... Mở super image ra rồi từ sever ánh xạ một tên ổ game khác tên ổ game của bác: VD: Ổ game của bác là E (bác ánh xạ xuống máy trạm nó là ổ D) Sau khi cài đóng băng được rồi thì bác đóng super image rồi chỉnh lại sever là ok ^^

dienthoaibt

Thành viên
tình hình là báo lỗi ! ổ game !
Mình dùng Gcafe
Ổ game ánh xạ xuống là ổ E
Giờ phải làm sao vậy chủ top ???

sakoshi

Thành viên
hix thua rồi. bật toàn bộ services mà vẫn bị "Đóng băng thất bại" :(

nếu được mong bác share image của bác được ko TungBach

dienthoaibt

Thành viên
Cách làm: bạn chỉ cần sp mình ổ image với các bootrom khác
SP là sao ??? SP là super phải hôn ???
Chọn super , khởi động
vào máy super, chuyển ổ game thành ổ D
Vào máy CSM Server -> Disk Protection
cấu hình -> Chọn đóng băng ổ C --> Tùy chọn 2 --> Chọn ổ D ( là ổ E chuyển thành D ở trên )
-> Lưu thiết lập -> Chọn máy super để đóng băng -> Báo lỗi không tìm thấy ổ đĩa D để đóng băng
Mình có làm gì sai không ??? Mong hướng dẫn !

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
tình hình là báo lỗi ! ổ game !
Mình dùng Gcafe
Ổ game ánh xạ xuống là ổ E
Giờ phải làm sao vậy chủ top ???

Cách làm: bạn chỉ cần sp mình ổ image với các bootrom khác
SP là sao ??? SP là super phải hôn ???
Chọn super , khởi động
vào máy super, chuyển ổ game thành ổ D
Vào máy CSM Server -> Disk Protection
cấu hình -> Chọn đóng băng ổ C --> Tùy chọn 2 --> Chọn ổ D ( là ổ E chuyển thành D ở trên )
-> Lưu thiết lập -> Chọn máy super để đóng băng -> Báo lỗi không tìm thấy ổ đĩa D để đóng băng
Mình có làm gì sai không ??? Mong hướng dẫn !

Lưu ý với gcafe nhé:
Các bạn làm như sau:
1. Vào sever gcafe pro... Phần máp ổ game Nếu ổ game của bạn là ổ E thì Bạn chọn ở mục (Ánh xạ ổ game Chuyển thành ổ H chẳng hạn)

2. Mở super image gcafe (Lúc này ổ game trên máy trạm của bạn sẽ nhận là ổ H)

3. Vào CSM Sever vào mục Điều khiển Disk Protection cấu hình như sau

4. Khởi động lại kiểm tra một lần rồi đóng super lại
5. Vào Gcafe pro trên sever Để chỉnh lại Máp ổ game lại là E là ok

Các bác cứ nghịch thoải mái menu CSM click Gcafe không có chức năng super ổ game nên vô tư đi ^^

dienthoaibt

Thành viên
cấu hình xong khởi động lại không đóng băng hả pro ???

Top Bottom