Có gì mới?

Chia sẻ Hướng dẫn add PNP VGA cho icafe9

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

changbom

Thành viên
Sau 1 đêm nghiên cứu add PNP VGA cuối cùng em cung đã thành công nay muốn chia sẻ cho anh em cùng làm và trải nghiệm. Câu văn còn lủng củng mong các bác thông cảm.

Bước 1: Trước hết cần bật tính năng PNP VGA cho icafe9. Các bạn đăng nhập vào Server chạy Netmavin console. Vào mục Server Manager ---> Graphics PNP tích vào " PNP Graphics" như hình

-Tiêp theo mở Sup 1 máy . Ðê chạy PNP VGA phải enable phần mềm BarClientTast Application trong mục Startup ( Trường hợp em phải chạy mới được không biết người khác thế nào ). Ai chua biết cách làm thì Vào Run ( Phím tắt Windows + R ) Ghõ vào "Msconfig" nhấn enter. Va`o mục Startup Click chuột phaỉ vào "BarClientTast Application" chọn Enable lên nhu hình khởi động lại là xong.Ai đã enable thì không cần thực hiện bước này. Khởi động lại ( Bắt buộc nhé ).

Bước 2: Tải Tool trích xuất PNP VGA ở đây:
Fshare - PNPVGA_tool.rar
Giải nén chạy File GetDisplay và nhấn vào nút ngoài cùng bên trái. Đợi 1 chút cho nó chạy xong thì tắt đi. Lúc này trong thư mục display_pnp ( Nằm cùng chỗ với file GetDisplay) sẽ sinh ra 1 thư mục có ký tự số là ngày giờ tháng năm bạn chạy. Trong đó có 1 thuc mục sẽ là tên VGA của bạn và 1 file Config.ini ( trường Hợp Mình là 750ti). Mở file Config.ini để ý 3 dòng mình khoanh đỏ, dòng số 1 là ID card màn hình của bạn ( Bắt đầu bằng chứ VEN như trong hình). Dòng 2 và dòng 3 sử dụng ở bước sau

Bước 3: Tiếp theo lên máy chủ mở cho hiện thị hết thư mục ẩn ra. Tìm trong mấy ổ của máy chủ ( Thường nằm ở ổ chứa game ) thư mục System Update ( Thu mục này bị ẩn nhé ) vào đó sẽ có thư mục displaypnp tiếp theo tạo 3 thư mục lần lượt là win10x64 ( Nằm trong thư mục displaypnp ), thư mục video ( Nằm trong thư mục win10x64 ) và thư mục nv ( Nằm trong thư mục Video). Lưu ý với card AMD thư mục thứ 3 sẽ là " amd ". Copy thư mục tên card của bạn vào trong như mục " nv " vừa tạo. Tiếp theo vào thư mục " displaypnp\config " trong này có mấy file .ini, mở đúng file có hệ điều hành của bạn ( ví dụ win10x64.ini cho win10 64bit). Nhìn vào file .ini vừa mở xem có ID card màn hình của bạn ở trong trong đó không ( ID là dòng 1 file config.ini ở bước 2). Nếu có rồi thì bạn bỏ qua. Save lại và đóng sub máy trạm là xong. Nếu chưa có bạn copy dòng số 2 ở file config.ini vào lưu lại. Tải phẩn mềm SQlite Database Borowser ở đây : DB Browser for SQLite

Cài vào chạy SQlite lên rồi mở file info.db nằm ở thư mục "displaypnp\config ", Chuyển qua tab Execute SQL copy câu lệnh ở dòng số 3 trong file Config.ini chạy câu lệnh như dưới hình, save khởi động lại máy trạm là xong

Có gì sai mong các bác bỏ qua cho

Attachments

• PNPVGA_tool.rar
    4,8 MB · Đã xem: 49
Có sửa bởi điều hành viên:

thanh1984

Năng động
Địa điểm
Khánh Bình An Phú An Giang
cho xin hỏi ngu tí, khi win 10 bị getting thì có vào win dc ko, và có chơi game bị lỗi gì ko anh em ( chưa lên win 10, nên ko biết bị getting là gì )

cnquan0102

Thành viên
Thử theo cách của bạn các công đoạn sau không có hiệu lực, tóm lại là không được. :D Nhưng xem qua nguyên lý đã tìm được cách PNP đơn giản hơn. Thành công trên 2 dòng VGA.

Bác Trí viết 1 bài hướng dẫn anh em cùng làm đi bác. Em cũng mò mãi vẫn không ra được. Cảm ơn bác nhiều.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bác Trí viết 1 bài hướng dẫn anh em cùng làm đi bác. Em cũng mò mãi vẫn không ra được. Cảm ơn bác nhiều.
Cái tool chủ top đưa có vẻ khá cũ. Mình cài trên H110 chưa cài VGA (vì nó tự nhận) thì nạp PNP ngon. Nhưng khi up driver VGA mới nhất nó không nhận diện được.

camnamdx

Moderator
Đây là tool add PNP VGA cho icafe9 của VNG . Các bản i9 khác dùng crack sẽ không thực hiên theo tool này được nhé a/m!

Mèo hoang

Thành viên
Bản cờ-rách không làm được, ai giúp mình với. Loay hoay mãi chưa cài được driver lại phải dùng img win7 cũ

Lam Vo

Thành viên
cái tool này có nhận diện được vga mới không bác

jonnypham

Thành viên
Win 10 có vẻ khó chịu nhỉ ? VGA khác nhau mà cũng hok nhận. Chứ Win 7 làm cực đơn giản, khỏi PNP chi cho nhức đầu

jonnypham

Thành viên
Đâu chỉ VGA, chú thử thay phím/chuột khác xem. Nghe đâu lót chuột khác cũng getting nhé! :))
Èo, khó chịu thế hả anh ? Chắc phải suy nghĩ lại quá, tính "cưới" em nó mà sao lu bu thế, sao em xài ổ cứng bình thường thấy gắn cái gì cũng OK mà anh

Thử theo cách của bạn các công đoạn sau không có hiệu lực, tóm lại là không được. :D Nhưng xem qua nguyên lý đã tìm được cách PNP đơn giản hơn. Thành công trên 2 dòng VGA.

Bác ơi có thể share cách làm không bác, dãy NET dưới nhà cùng là AMD 7730 nhưng khác hiệu, mở lên 5 máy bị getting, khởi động lâu quá.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom