Có gì mới?

Hỏi về CB chống giật

sammalam

Thành viên
Em định lắp cái CB quá tải và chống giật kế cầu dao tổng cho cả gia đình và phòng máy, A e đã lắp rồi chỉ cho em chút kinh nghiệm về thương hiệu với cách tính định mức bao nhiêu Ampe ạ,phòng em 25 máy, gia đình thì xài cơ bản, cám ơn mọi người

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Không nên nhé! Trừ khi bạn quá hiểu, quá rành. Gia đình bình thường nên lắp, còn phòng NET khó. Nguồn cơn của CP chống giật là nó căn vào độ lệch dòng. Mà máy tính luôn có 1 dòng "giật tê tê". Còn ý bạn muốn chống cái: đụng vô bị giật thì tiếp mass nhé!

sammalam

Thành viên
Không nên nhé! Trừ khi bạn quá hiểu, quá rành. Gia đình bình thường nên lắp, còn phòng NET khó. Nguồn cơn của CP chống giật là nó căn vào độ lệch dòng. Mà máy tính luôn có 1 dòng "giật tê tê". Còn ý bạn muốn chống cái: đụng vô bị giật thì tiếp mass nhé!
Em có tiếp max phòng net rồi Anh, nên ko có bị giật tê khi chạm bàn sắt,do con em còn nhỏ, nên cháu hay nghịch, em định lắp chống giật tổng cả nhà vs phòng net lun, mà e ko biết lắp cái bao nhiêu A, nên nhờ a e nào lắp rồi chỉ giùm, cám ơn Anh, chắc e lắp gia đình thôi, tách đường điện phòng net ra

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Chống giật là khi ai đó bị giật nó sẽ ngắt điện nhé! Tui nghi bạn đang nghĩ lắp nó vô ai đụng vỏ máy, bàn... sẽ kg bị giật tê tê.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Dùng luôn cả cho phòng net à Anh, em sợ nó nghĩ phòng nét rò điện, nó tự nhảy thì tắt cả phòng
Ra gồ tìm cách tính ampe thiết bị điện để tổng kết các thiết bị lại rồi chọn loại cho hợp,không thấp cũng không cao là được,dàn net xài vô tư luôn bác,nóc nhà mái tôn nên tiếp địa,gắn thu lôi càng tốt,không sợ mỗi lần trời gầm nó tự nhảy.
Xài cho nhà thì muốn gắn sao gắn rồi qua con aptomat cuối cùng,còn dàn nét theo em thì chia từ học,ví dụ có 12 máy thì chia mỗi học 6 máy,mỗi học đều ra con aptomat 30a để tối cúp hoặc sửa học nào thì cúp học đó cho tiện,rồi 2 con 30a ra tiếp con aptomat chống giật,rồi chống giật ra con cầu dao sứ đề phòng chạm chập mà con chống giật k nhảy thì con cầu dao sứ đứt chì

Top Bottom