Có gì mới?

help newmember

truong_tn07

Thành viên
đính chính trc là kiến thức bootroom của e đang còn rất mù mờ mới tìm hiểu.quán mới hoạt động được nửa tháng.
server e cấu hình: ram 8g, 1 ssd 120, 1 hdd WB 1T.20 máy con g2020,ram 4G, vga 7730 ddr3.trc dùng gcafe xxx chục ngày ko vấn đề gì.mới được 1 a cài ccboot 3.0 build 20120817.ban đầu thiết lập như thế nào: ssd chia 2 50G:OS, 70G:Write. HDD chứa game và image.ccboot ko cache ram ko cache ssd mà cache = supercahe cho HDD 1 T khoảng 6,5G e ko nhớ rõ lắm chỉ nhớ lúc xem task manager thì ram use trống khoảng 250MB thì có hiện tượng máy con chơi FF3 và AOE bị đứng hình liên tục, chỉ vài máy đang chơi chưa full.e giảm cahe trên super cache cho HDD 1T xuống 5G thì bt.
Sau đấy e có thử đổi sang ko cache trên supercahe mà cache trên ccboot image 1G game 5 g,cache ssd image 5G game 10g.cho write sang hdd thì máy con boot win nhanh hơn nhưng được nửa ngày thì bị hiện tượng vài máy đang hoạt động bt,bật các máy khác ko boot được.e đổi lại thiết lập như trc là cache = super cache và cho write back sang phân vùng 70G của SSD thì lại chạy bt khoảng 1 ngày.đến nửa đêm qua thì các máy đang chơi bị treo cứng cả giàn không sử dụng được, tắt hết máy con, khởi động lại server thì máy con sử dụng 1 lúc bt lại treo cứng không sử dụng được.cho nghỉ cả quán đến sáng bật lên thì lại chạy bt.
Hiện tại e đang set như thế nào: image vẫn ở HDD chứa game,write back ở phân vùng 70G ssd
super cache cahe cho write back: 2G
ccboot cahe image:1G, cache game:3G.
mọi ng tư vấn hộ e xem h server của e nên chia như thế nào.mấy lỗi kia là nguyên nhân tai đâu.thanks

vietson02

Guest
Mình cũng đã bị hành giống bác. Bác show log mình sẽ giải thích. Có vẻ bác để cache ổ cứng ít quá rồi. Còn ko thì liên lạc mình mình tư vấn cho 0907710002

hiennhon

Thành viên
sao kg xài gcafe xxx cho ngon qua ccboot chi chó nó hành.

hiennhon

Thành viên
Xài gcafe xxx đi cho ít bị hành chủ thớt.

xgamenet

Thành viên
chắc bị check key rồi, dùng gcafe hoặc nxd cho lành.

Top Bottom