Có gì mới?

Thăm dò Hệ Thống Làm Mát Mái Phòng Net Cỏ Mùa Nóng

nguyenbau

Thành viên
Như tiêu đề phía trên em muốn thăm dò ý kiến anh em về hệ thống làm mát mái của phòng máy.
Chả là em thấy net cỏ như tụi em chủ yếu là làm bằng dàn tôn kể cả chống nóng và loại không chống nóng. Mùa nắng nóng thì nhiệt từ trên phả xuống phòng máy đủ chết rồi chứ chưa kể nhiệt của máy, người và khói thuốc, cho nên em có dự định lắp bộ phun nước để hạ nhiệt dàn tôn mà không biết có nên hay là không và nên dùng loại phun sương hay là loại phun tưới như các vườn trồng rau. Mong anh chị em trong CPN cho ý kiến.

netbon

Thành viên
lắp điều hòa nhanh nhất bạn à phòng net chỉ đầu tư điều hòa thôi còn chả cái gì làm mát được

MinhDang

Thành viên
Các comment trước tui đã trải nghiệm và kết là tui đem vứt cho người thân xài ở quán ăn.
Đây, hôm nay có bài báo nói về cái quạt này. Tui xin {77} bác nào có ý định muốn xài. Và chắc trong đây có một vài cửa hàng trà trộn vào trong này. Xin kết và chấp nhận gạch đá.

nguyenbau

Thành viên
lắp điều hòa nhanh nhất bạn à phòng net chỉ đầu tư điều hòa thôi còn chả cái gì làm mát được
Các comment trước tui đã trải nghiệm và kết là tui đem vứt cho người thân xài ở quán ăn.
Đây, hôm nay có bài báo nói về cái quạt này. Tui xin {77} bác nào có ý định muốn xài. Và chắc trong đây có một vài cửa hàng trà trộn vào trong này. Xin kết và chấp nhận gạch đá.
Các bác chưa hiểu ý em rồi, trong phòng thì chắc chắn phải có quạt và điều hòa, chả là em muốn giảm tải cho điều hòa một chút vì thời tiết này ở trên mái nhà nó phả hơi nóng xuống cũng mạnh lắm :D

MinhDang

Thành viên
Các bác chưa hiểu ý em rồi, trong phòng thì chắc chắn phải có quạt và điều hòa, chả là em muốn giảm tải cho điều hòa một chút vì thời tiết này ở trên mái nhà nó phả hơi nóng xuống cũng mạnh lắm :D
Trần bạn làm bằng gì? Nếu là thạch cao thì gắn quạt hút âm trần cho nó hút bớt hơi nóng (hơi nóng đi lên, hơi lạnh đi xuống) và trên khu vực giữa trần và mái tone bạn gắn cái con xoay gió hoặc thêm cái quạt hút âm tường (ra đặt ng ta làm) đấy là giải pháp cho cái Trần. Còn cửa nẻo với máy lạnh thì do bác thôi. Còn phòng mà quá nhiều ẩm thì nó cũng Nóng thấy bà cố nội, lúc này điều hòa phải vừa làm lạnh vừa khử ẩm maximum (nước từ giàn lạnh chảy ra ào ào).

nguyenbau

Thành viên
Phủ lá chuối lên mái.. thật đấy
Ý kiến khá hay và hiệu quả kinh tế chỉ có mất công chút thôi hjhj em sẽ lưu ý vđ này :D
Trần bạn làm bằng gì? Nếu là thạch cao thì gắn quạt hút âm trần cho nó hút bớt hơi nóng (hơi nóng đi lên, hơi lạnh đi xuống) và trên khu vực giữa trần và mái tone bạn gắn cái con xoay gió hoặc thêm cái quạt hút âm tường (ra đặt ng ta làm) đấy là giải pháp cho cái Trần. Còn cửa nẻo với máy lạnh thì do bác thôi. Còn phòng mà quá nhiều ẩm thì nó cũng Nóng thấy bà cố nội, lúc này điều hòa phải vừa làm lạnh vừa khử ẩm maximum (nước từ giàn lạnh chảy ra ào ào).
Mái em lợp tôn chống nóng nhưng vẫn thấy nóng @@, một số người khuyên em lên làm trần có thể là nhựa, thạch cao, hoặc tôn trần cũng được, em đang muốn xem coi có giải pháp nào tiết kiệm được hơn nữa không :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
like - Các bình luân khen máy này tui đều tra kỹ, vì nghi PR.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mua loại này ốp sát vô trần

Loại dày 4-5cm, 1 m2, giá tầm 25k. Đã dùng vài chỗ, cải thiện rất tốt.

MinhDang

Thành viên
Thi công trần thạch cao hiện nay giá cũng khá dễ chịu rồi. Thi công kèm thêm quạt hút trần. Và điêù quan trọng là bạn phải thông gió thé nào cho phòng bạn kô bị Bí. Chứ ốp át đầy đủ mà cái phòng nó bí thì nóng cho thấy bà.
Anh @Minh Trí: đã có cùng ý với em vụ cái quạt này rồi đó. Lời xác nhận từ Admin.

Top Bottom