Có gì mới?

Hỏi về khay cắm ổ cứng SSD M.2 PCIE cho main đời cũ

vn0084

Thành viên
Máy chủ nhà em sắp hỏng ổ cứng(46% Health) em định thay ổ SSD loại M.2 PCIE nhưng cái MainBoard 1200BTS không có cổng M.2 PCIE để cắm SDD đời mới. Em thấy trên mạng có bán các khay chuyển đổi sang cổng M.2 PCIE .
Các bác tư vấn cho em có nên lắp khay chuyển đổi không hay là nên thay Main ? Lắp khay chuyển đổi thì tốc độ có được đảm bảo không ? và dùng khay có ổn định không ạ ?
Em đang tìm hiểu gấp để tháng sau thay ổ cứng.

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Bác tính dùng ổ M.2 đó làm wb hả? Thường thì khi khách (dow game) về thì mới dùng tới wb. chứ nó chơi game xem web bình thường wb gần như bằng 0. bác lên cân nhắc. nhiều lúc quán e full 4x máy wb thấy có tí tẹo. còn nó dow game thì cần gì tốc độ nhanh. ổ lớn là được :D. ý kiến cá nhân chẳng biết đúng k :D

Kim Hùng

Điều hành chính
Mua khay chuyển dùng ok, không cần đổi main đâu bạn.

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
Bác tính dùng ổ M.2 đó làm wb hả? Thường thì khi khách (dow game) về thì mới dùng tới wb. chứ nó chơi game xem web bình thường wb gần như bằng 0. bác lên cân nhắc. nhiều lúc quán e full 4x máy wb thấy có tí tẹo. còn nó dow game thì cần gì tốc độ nhanh. ổ lớn là được :D. ý kiến cá nhân chẳng biết đúng k :D
1 khi khắc phục được wb và tải game thì mọi thứ nó sẽ nhẹ nhàng. cốt lõi nằm ở đó. còn các vấn đề khác là ngọn. đa sốa e chỉ khắc phục trên ngọn

Top Bottom