Có gì mới?

Chia sẻ Hướng dẫn tạo hội viên, Thiết lập phí

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Phần tạo hội viên chả gì khó, các bạn chú ý cho 2 thứ để áp dụng ghi nợ và tính phí linh hoạt theo ngày/giờ.
p1.jpg Phần cho ghi nợ áp dụng dưới mức 10 ngàn đồng (chả tìm thấy thiết lập thay đổi cái này) Nếu hội viên hết tiền nó sẽ cho chơi tiếp đồng thời ghi số nợ vô thống kê, ví dụ như trên là được nợ thêm 9 ngàn. Cái đặc biệt hay của phần này là nếu chơi vào số tiền nợ sẽ bị áp giá cao (tùy ta đặt) dù cho người này đang chơi vào thời điểm giá khuyến mại).
Chú ý quan trọng là khi tạo hội viên mặc định nó sẽ chọn nhóm hội viên, bạn hãy chọn lại "nhóm mặc định". Cái này tùy người Việt hóa (thứ 3 từ trên xuống). Không chọn cái này nó sẽ định một giá tiền không thể thay đổi. (Việc này cần cho giảm giá tùy thời điểm).
Thiết lập giá theo từng thời điểm:
p2.jpg Vào Thiết lập >>> Phí & Giá, chọn "nhóm máy chính" Các nhóm sau ta chưa quan tâm, mình sẽ hướng dẫn ở bài khác. Thực tế việc thiết lập nhóm này đã quá đủ.
Như biểu đồ trên là nó thể hiện 1 tuần 7 ngày và 24 giờ trong này. Các màu ta giữ chuột rồi rê và chọn hàng loạt được, nhả chuột nó sẽ hiện menu cho chọn màu. Nếu các bạn nhìn vào sẽ thấy tôi để 4 mức giá tương ứng 4 màu. Cái này cực hay!
Hãy chú ý mũi tên ở mục Thành viên (thiếu nợ). Như nói ở ý trước, ở đây ta có thể áp giá nếu cho chơi nợ. Như hình là tôi áp cao hơn trung bình 1 ngàn :D. Tính năng này khá hay, nếu ai "đức độ" có thể set bằng mức :D.
Cái này nếu thiết lập xong sẽ được áp dụng ngay, kể cả vãng lai/hội viên đang chơi. Và đến mốc thời gian như biểu đồ nó sẽ tự động thay đổi phí. Có lẽ đây là tính năng hay nhất mà hiếm thấy phần mềm nào có được.
Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

dvdnc

Thành viên
Em thắc mắc giờ muốn hội viên thì áp dụng giá ở "bảng màu", thế còn giá khách bật máy thì ở đâu ạ ?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Em thắc mắc giờ muốn hội viên thì áp dụng giá ở "bảng màu", thế còn giá khách bật máy thì ở đâu ạ ?
Bảng màu trên áp dụng cho cả HV và vãng lai, tại sáng tớ ít nên hạ 1k, xuyên đêm tớ tính 3k. Nếu kg có nhu cầu thì chọn về 1 màu.

dvdnc

Thành viên
Có cách nào tùy chỉnh HV 1 giá, khách vãng lai 1 giá ko ạ ?? Mò mãi ko ra Y_Y

dvdnc

Thành viên
Thế thì phần "thành viên (thiếu nợ) kia là nhầm nhọt nhé bác ! Nó là giá tiền giờ của hội viên, không liên quan đến nợ ạ.
Mò ra phần giá tiền cho từng nhóm máy rồi, vd Máy VIP, máy thường .... :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Thế thì phần "thành viên (thiếu nợ) kia là nhầm nhọt nhé bác ! Nó là giá tiền giờ của hội viên, không liên quan đến nợ ạ.
Mò ra phần giá tiền cho từng nhóm máy rồi, vd Máy VIP, máy thường .... :D
Tui thử 10 lần rồi mới viết bài, không hiểu hết thì thử đi.

dvdnc

Thành viên
1 cái bá đạo nữa là khi máy trạm đang tắt, ta bật cho khách vãng lai, là nó tự động "wake on lan", bật máy trạm lên, rồi đăng nhập cho hội viên sử dụng. Kinh vậy @@

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
1 cái bá đạo nữa là khi máy trạm đang tắt, ta bật cho khách vãng lai, là nó tự động "wake on lan", bật máy trạm lên, rồi đăng nhập cho hội viên sử dụng. Kinh vậy @@
Bá đạo tiếp là khách muốn chuyển sang máy (đang tắt) chọn phát máy đó tự bật và off máy đang dùng luôn.

dvdnc

Thành viên
Em cũng mò đi mò lại rồi. Không hề tick vào chỗ cho hv nợ, thì áp phần "thành viên (thiếu nợ)" là bao tiền thì giá của hội viên là bấy nhiêu !

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Em cũng mò đi mò lại rồi. Không hề tick vào chỗ cho hv nợ, thì áp phần "thành viên (thiếu nợ)" là bao tiền thì giá của hội viên là bấy nhiêu !
Đọc cho kỹ cái bài này đi, tạo 1 hội viên và thử. Tui thử chục lần rồi mới chia sẻ. Chú ý cái câu khi tạo hội viên phải chọn nhóm mặc định chớ đừng để nhóm hội viên.

dvdnc

Thành viên
Kaka, e bị nhầm nhọt lúc tạo hội viên :D
Tại mặc định khi tạo là "thành viên thiếu nợ", không để ý.

Gia Hân

Thành viên
Phía trên là anh Trí đã giới thiệu cách tạo hội viên và setting giá. và mình thì đi theo cách thiết lập khác để mọi người chọn lựa (tự mò nên có sai các bác bỏ qua).
Trường hợp mình đưa ra: Giá 1 giờ chơi 3000đ đối với khách vãng lai, 2500đ đối với hội viên
Phần setting giá:

Phần setting hội viên:

Các bác cứ thay đổi "Member (Default)" thì giá bên dưới sẽ thay đổi theo.

Attachments

• Setting Price.png
    Setting Price.png
    204 KB · Đã xem: 468
  • Setting hoi vien.png
    Setting hoi vien.png
    156,4 KB · Đã xem: 442

nghiemphuc1234

Thành viên
Hix phần mềm thì ok lắm, nhưng chỉ ngại cái up game, quay tay không sợ chỉ lo game gì cần up nó không thông báo như mấy chú csm

bacninh4

Năng động
Hix phần mềm thì ok lắm, nhưng chỉ ngại cái up game, quay tay không sợ chỉ lo game gì cần up nó không thông báo như mấy chú csm
cái này người ta gọi là : lấy công làm lãi . Lười ko muốn làm thì mỗi tháng 1 máy 7 k đi rồi CSM nó làm cho , rôi danh sách hội viên , 1 ngày được bao nhiêu $ báo cáo cho nó hết , muốn xem xxx , mấy giờ đóng mỏ cửa nó báo cáo cho VHTT biết đẻ nó xích cổ .
Túi tiền của mình mà cứ để thằng khác nó điều khiển , sau khi xich cổ rồi thì nhân viên nó cũng sẽ như Gcafe -> ko khác ji xếp mình

lammeo

Thành viên
Xin hỏi mỗi lần hội vien hết giờ chưa kịp nạp tiền bị out ra màn hình đăng nhập thì các ứng dụng hv đó đang xài bị tắt theo luôn, chỉnh như thế nào để ko bị tắt hoạc tắt sau đó bao nhiêu phút dc ko ạ, Phần mềm hay và thông minh nên nhiều khi mình thu động chua thông minh bằng nó được ạ,xin cám ơn

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Xin hỏi mỗi lần hội vien hết giờ chưa kịp nạp tiền bị out ra màn hình đăng nhập thì các ứng dụng hv đó đang xài bị tắt theo luôn, chỉnh như thế nào để ko bị tắt hoạc tắt sau đó bao nhiêu phút dc ko ạ, Phần mềm hay và thông minh nên nhiều khi mình thu động chua thông minh bằng nó được ạ,xin cám ơn
Có thiết lập báo khi nào hết tiền, nhắc bằng chữ và cả âm.

Top Bottom