Có gì mới?

Chia sẻ Hướng dẫn build game PUBG VNG để chạy được cho phòng NET

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

ngliem01

Thành viên
chẳng biết có phù hợp cho bảng beta không.Cám ơn,chúc sức khỏe

gtdcomputer

Thành viên
Bản beta mới nhất (Bản đổi giao diện mới) hình như ko dùng được cách này. Ko chạy trực tiếp từ AndroidEmulator.exe được nữa. Mới vừa up lên thử, phải rollback về bản củ. Hên là có backup :|. Có ai test thử chưa. Bản củ thì bị lỗi AppMarket ko tìm được game. Update game phải dùng VPN.

jery

Thành viên
Bản beta mới nhất (Bản đổi giao diện mới) hình như ko dùng được cách này. Ko chạy trực tiếp từ AndroidEmulator.exe được nữa. Mới vừa up lên thử, phải rollback về bản củ. Hên là có backup :|. Có ai test thử chưa. Bản củ thì bị lỗi AppMarket ko tìm được game. Update game phải dùng VPN.
em bị lỗi luôn cái game COD m.

gtdcomputer

Thành viên
đến bước 3 em ko hiểu dán là dán kiểu gì luôn.
Mở file 02.reg bằng notepad => Xoá dòng đầu => rồi Ctrl+A, rồi Ctrl+C => đóng lại => mở file 01.reg bằng notepad => kéo con trỏ về cuối cùng (hình như Ctrl+End) => rồi Ctrl+V => Lưu lại

Mình đã test được bản 7.1 beta, vẫn xài được bình thường. Chỉ là thay vì chạy file AppMarket.exe trong bước cuối, thì mình cho nó chạy luôn file: ui\AndroidEmulatorEn.exe (Trước giờ mình không cho nó chạy Appmarket, mà vào game trực tiếp luôn). Bản củ chỉ có mỗi file AndroidEmulator là chạy game. Bản mới nó có phân ra AndroidEmulator cho bản TQ, AndroidEmulatorEn cho bản Global, rồi AndroidEmulatorEx cho chỗ nào éo bik.

à, mình có thêm param: -cmd StartApk -param -startpkg com.vng.pubgmobile -engine aow -vm 100 -from DesktopLink
phần mình tô đen là phần nó chạy máy ảo aow, phiên bản 100, tức là bản andoird 7.1 thay vì chạy bản 4.4 không có vm100

phiên bản hiện tại của mình:
hình ảnh_2021-03-11_083310.png

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom