Có gì mới?

Hãy tránh xa CSM click

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Ha ha, đã hơn 2 tháng nay nói ko với Click thấy khỏe cả người.Trước mỗi lần có cập nhật là ko lỗi cái này cũng cái khác, sau mới tìm ra, ko chỉ Lol mà cả Fo3, ở trong đó có rất nhiều rác; fo3 rất lag trong khi xóa sạch tải nguyên gốc về tự cài thì ko bị, thế nên 1 số ae biết tự bảo nhau cũng ko có làm rùm beng lên làm gì cả :D

saoma90

Thành viên
Nhờ vậy mà mỗi lán ăn củ hành thì room của chuphongnet rất là đông và vui.kkk. mà cũng nhờ vậy mới biết được trong room có rất nhiều cao thủ. Chỉ cần 15p là có cao thủ chỉ cách fix. Cảm ơn admin đã tao ra trang này cho ae giao lưu và học hỏi
chuẩn luôn bác ơi!

thanhtrieu1206

Năng động
dạo này fifa nhà em có cảm giác ko được mượt cho lắm, đang xài socre của VNG vậy cho em hỏi em tải soure trên trang chủ về có cải thiện được nhiều ko

Shine

Thành viên
anh nói rất hay. Phòng em ngày nào mà có update là LMHT bị lỗi ko chơi được, thường là vào trận chọn tướng xong văng ra, đôi lúc tưởng server game ai ngờ là do click , Sợ qúa nên em tự mở super trước khi mở của cho nhanh
Khi trên sever của bác đang cập nhật thì nếu có máy trạm mới mở lúc nó đang cập nhật thì khi vào game sẽ bị lỗi , chọn tướng xong không vào được trận . Chỉ khi nào trên sever update xong thì bác mở máy lại rồi vào là bình thường

Trước mình cũng hay cập nhật bằng tay, sau này có 2 lần cập nhật bằng tay mà vẫn ko chơi dc, từ đó mình ko cập nhật sớm gì hết, để khách vào tự cập nhật,. đến đêm khuya, mình log vào server cập nhật, lúc này cập nhật khoảng 15 phút là xong.
Anh em nào sợ ăn hành thì cứ làm theo cách của mình.
làm riết khách cũng quen, thấy có bản cập nhật khách nó cũng tự quay tay dc.
Nếu bác làm như vậy nó sẽ tràn writeback(WB) trên sever . Khi bác làm vậy bác có thể remote vào sever vào sẽ thấy ổ chứa WB nó sẽ gần đầy . Tại vì khi máy trạm được mở khi hoạt động nó sẽ ghi WB vào ổ WB của bác . Nếu bác update game = cách thủ công thì phần WB được ghi nó sẽ rất nhiều . Nhà mình hồi tết đã gặp trường hợp như vậy . Khi đó liên minh có update mà tơi chiều trên sever vẫn chưa có bản cập nhật nên phải update ở máy trạm . Update xong chơi thì mình thấy một máy có khi ghi hơn 5gb WB . Lúc đó nhà mình gần 20 máy trạm online mà ổ WB 100gb mà nó còn trống tầm 6gb . Bác chưa gặp vấn đề gì tại vì số máy lúc đó mở của bác chưa đủ nhiều . Bác đừng nền làm cách này

Nhà mình đang xài Gcafe VNG . Đúng thật mỗi lần update game là 1 cực hình tại vì file update khá năng (Không hiểu là tại sao file update của IDC tải về lúc nào cũng mấy gb ) và tốc độ tải về từ IDC là rất chậm . Mỗi lần update cũng xấp xỉ 3h ( Có khi hơn ) . Hồi trước thì bên VNG cũng cho cập nhật sớm nên thường là 8-9h là có thể chơi được . Nhưng bây giờ thì nhiều khi tới 12h . Sau này còn không được gia hạn mà phải lên VIP . Làm net khách đã không có mà còn phải tốn thêm chi phí cho những thứ này :( .

phankhoi

Thành viên
Nhà mình đang xài Gcafe VNG . Đúng thật mỗi lần update game là 1 cực hình tại vì file update khá năng (Không hiểu là tại sao file update của IDC tải về lúc nào cũng mấy gb ) và tốc độ tải về từ IDC là rất chậm . Mỗi lần update cũng xấp xỉ 3h ( Có khi hơn ) . Hồi trước thì bên VNG cũng cho cập nhật sớm nên thường là 8-9h là có thể chơi được . Nhưng bây giờ thì nhiều khi tới 12h . Sau này còn không được gia hạn mà phải lên VIP . Làm net khách đã không có mà còn phải tốn thêm chi phí cho những thứ này :( .
Đó là tại vì đa số phòng net để auto up từ IDC của VNG nên khi có bản cập nhật thì tất cả các phòng máy của VNG sẽ up sinh ra chậm 1 đến 2 hoặc 3 h là đúng rồi. Trừ 1 số phòng up bằng tay nhưng mình nghĩ là củng ít

phankhoi

Thành viên
Nếu bác làm như vậy nó sẽ tràn writeback(WB) trên sever . Khi bác làm vậy bác có thể remote vào sever vào sẽ thấy ổ chứa WB nó sẽ gần đầy . Tại vì khi máy trạm được mở khi hoạt động nó sẽ ghi WB vào ổ WB của bác . Nếu bác update game = cách thủ công thì phần WB được ghi nó sẽ rất nhiều . Nhà mình hồi tết đã gặp trường hợp như vậy . Khi đó liên minh có update mà tơi chiều trên sever vẫn chưa có bản cập nhật nên phải update ở máy trạm . Update xong chơi thì mình thấy một máy có khi ghi hơn 5gb WB . Lúc đó nhà mình gần 20 máy trạm online mà ổ WB 100gb mà nó còn trống tầm 6gb . Bác chưa gặp vấn đề gì tại vì số máy lúc đó mở của bác chưa đủ nhiều . Bác đừng nền làm cách này
WB thường tắt máy đi nó sẽ xóa trên máy chủ mà nên củng ko nên lo ngại cái đầy wb

phankhoi

Thành viên
wb thì tắt máy nó sẽ xóa trên máy chủ mà nên ko lo ngại

BBis

Thành viên
sợ tràn cache hả bác
em thiết lập thông số : 3 phút máy trạm đăng xuất là tự tắt. nên phòng em ko bị. rồi khách chơi xong nó cũng bấm nút nguồn, tắt máy luôn, nên bệnh này em ko sợ.

vodanhpro

Năng động
Hix ! ngay cả các bác cao thủ trên này cũng bị ăn hành vì cái game Lol ... đúng là chả biết nói gì hơn ... Chắc tại số em hên cho nên xài vẫn chưa thấy hiện tượng gì cả ( Em xài cả csmboot + csm click ) .
Đặc biệt em đánh giá bootrom csm rất cao ( máy cùi cùi cũng làm sever được ) , kể mà phát triển tiếp thì tốt quá . Mong là sẽ không bị ăn hành như các bác đã ăn ~~

Top Bottom