Có gì mới?

Giúp em về cái vụ Br dùng ssd với mọi người

buithebao

Thành viên
Server 1 ổ ssd 120gb + 1 ổ hdd game + Ram 8Gb
Cài os trên ssd, phần còn dư là sda6 mình trim và dùng lệnh gì, có tạo 1 một folder ssd và mount nó đến folder đó hay sao. image+wks chứa trong thư mục mount hay ở đâu. phần chỉnh cache như thế nào e muốn biết vần đề này mà a e ai cũng bận nên bữa nay em tạo chủ đề ai có thời gian chỉ giáo em với ạ. Cảm ơn tất cả a e chỉ giáo em với

BảoTrangComputer

Năng động
mình đang chạy 1ssd 120gb all one cho 21pc + 1 hdd chứa game chưa bjo thấy lên đến 50% ssd cả.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
Anh Buithebao xem clip của anh Huỳnh hướng dẫn Trim nè .

buithebao

Thành viên
Sao a Bảo Trang không làm 1 bài hướng dẫn chỉnh giùm em cache luôn với thank a

BảoTrangComputer

Năng động
hướng dẫn có gì đâu bác
cứ cài hết trên 1ssd làm all one thôi mà có gì đâu xong xuôi thêm ổ game là chiến mái thoải mà hehe

joan.freid

Năng động
hướng dẫn có gì đâu bác
cứ cài hết trên 1ssd làm all one thôi mà có gì đâu xong xuôi thêm ổ game là chiến mái thoải mà hehe

Tức là bạn vừa cache vừa để OS trên SSD hả BảoTrang, liệu bao lâu thì die cái SSD hả bạn ?
Mình đang để image ở 1 ổ WD Blue, ngoài ra ổ này còn chứa linh tinh data, Gcafe Server. Còn SSD 120gb Intel chỉ để cache, thấy chạy cũng ok. Theo các bạn, có nên chuyển image sang SSD ko ??? Tuổi thọ có giảm ko ???

BảoTrangComputer

Năng động
e chạy 1 năm nay chưa đi ssd nên e nghĩ chủ quan vài năm thì thay ssd được rồi bác kưong.

buithebao

Thành viên
a Bảo trang cache như thế nào send giùm em tí nào. kaka đang muốn học hỏi chút kinh nghiệm tí nào

Top Bottom