Có gì mới?

Chia sẻ Giới thiệu phần mềm quản lý phòng NET Pancafe

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Gần đây CSM bill của VNG áp dụng một số phương thức khá bất cập vì lý do tế nhị nên mình không phân tích sâu. Đành tìm kiếm một phần mềm khác.
Có người hỏi "nếu đi kiểm tra, thấy không phải là phần mềm hợp chuẩn của VN thì sao" Cái này với mình không khó lắm. Cài CSM lên, xin anh em cái thư mục ddm, restore. xong phim :D
Trước kia cũng thử qua Pancafe nhưng thấy nó quá nhiều tính năng, người dùng không rành sẽ khá lúng túng. Vì nhu cầu nên mình Việt hóa nó cho anh em nào tiện nghiên cứu.
Thực ra nếu chỉ tắt mở máy, tính tiền thì khá dễ, đơn giản như CSM thôi. Cái mạnh ở đây là các tính năng cao cấp hơn, ai không dùng cứ kệ nó, chả hề gì.
Xét về tính năng thì CSM không có cửa. phải nhận xét vậy.

Cái mình thích nhất là phần thiết lập giá cực kỳ linh hoạt.

Chặn từ khóa với 3 mức.

Thống kê cực kỳ chi tiết các động tĩnh của máy trạm.

Báo cáo khá chi tiết.

Pro nhất là cái hiện thông tin phần cứng, cả tên, dung lượng và tần suất hoạt động.

Có tính tùy biến cao, thậm chí mình có thể bố trí lại menu cho phù hợp.
Rất nhiều tính năng hay mà mình chưa thể thống kê hết ra đây như:
Hội viên/vãng lai tự chuyển máy được, khỏi gọi quản lý. Gọi dịch vụ, gọi mở máy với nhiều tùy chọn khá tiện. Thống kê/kiểm soát bán hàng rất tốt. Quản lý máy in (cho tự in hoặc gọi quản lý từ xa) Quản lý USB (khóa, mở, thu phí, mở có hạn thời gian....)

Rất nhiều lựa chọn thông báo, cảnh báo... nhiều kiểu giao diện.
Nói chung là nó có hầu hết các tính năng của CSM bill và hơn rất nhiều thứ.
Miễn phí (đăng ký miễn phí)
Bạn nào có nhã hứng hãy vào trang chủ
PanCafe Pro - Free Internet Cafe Software
Phần mềm này của Thổ Nhĩ Kỳ, có chi nhánh Philipin.
Hoặc tải về tại đây

Trong này mình có kèm file Việt hóa được tầm 70%, sẽ bổ sung thêm.

Địa điểm
Bình dương
Em kết quá rồi. Nhưng mà cái em sợ là client nó có chiếm nhiều cpu không anh. Bởi em thấy nó có khá nhiều tiện ích. Nhất là cái Quản lý thông tin và chức năng hoạt động . Em thấy nó get nhiều thôn tin như thế thì khả năng sẽ chiếm cpu :D

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Em kết quá rồi. Nhưng mà cái em sợ là client nó có chiếm nhiều cpu không anh. Bởi em thấy nó có khá nhiều tiện ích. Nhất là cái Quản lý thông tin và chức năng hoạt động . Em thấy nó get nhiều thôn tin như thế thì khả năng sẽ chiếm cpu :D
Bao nhẹ :).Hãy cảm nhận đi.

Gia Hân

Thành viên
Đã test thử và có cảm nhận cực pro, set hình background, màn hình chờ cho từng máy hoặc tất cả, thiết lập giá theo giờ, ... hãy dùng và cảm nhận. Với cảm nhận cá nhân cao cấp hơn CSMBill nhiều

ntg87

Điều hành chính
Gần đây CSM bill của VNG áp dụng một số phương thức khá bất cập vì lý do tế nhị nên mình không phân tích sâu. Đành tìm kiếm một phần mềm khác.
Có người hỏi "nếu đi kiểm tra, thấy không phải là phần mềm hợp chuẩn của VN thì sao" Cái này với mình không khó lắm. Cài CSM lên, xin anh em cái thư mục ddm, restore. xong phim :D
Trước kia cũng thử qua Pancafe nhưng thấy nó quá nhiều tính năng, người dùng không rành sẽ khá lúng túng. Vì nhu cầu nên mình Việt hóa nó cho anh em nào tiện nghiên cứu.
Thực ra nếu chỉ tắt mở máy, tính tiền thì khá dễ, đơn giản như CSM thôi. Cái mạnh ở đây là các tính năng cao cấp hơn, ai không dùng cứ kệ nó, chả hề gì.
Xét về tính năng thì CSM không có cửa. phải nhận xét vậy.

Cái mình thích nhất là phần thiết lập giá cực kỳ linh hoạt.

Chặn từ khóa với 3 mức.

Thống kê cực kỳ chi tiết các động tĩnh của máy trạm.

Báo cáo khá chi tiết.

Pro nhất là cái hiện thông tin phần cứng, cả tên, dung lượng và tần suất hoạt động.

Có tính tùy biến cao, thậm chí mình có thể bố trí lại menu cho phù hợp.
Rất nhiều tính năng hay mà mình chưa thể thống kê hết ra đây như:
Hội viên/vãng lai tự chuyển máy được, khỏi gọi quản lý. Gọi dịch vụ, gọi mở máy với nhiều tùy chọn khá tiện. Thống kê/kiểm soát bán hàng rất tốt. Quản lý máy in (cho tự in hoặc gọi quản lý từ xa) Quản lý USB (khóa, mở, thu phí, mở có hạn thời gian....)

Rất nhiều lựa chọn thông báo, cảnh báo... nhiều kiểu giao diện.
Nói chung là nó có hầu hết các tính năng của CSM bill và hơn rất nhiều thứ.
Miễn phí (đăng ký miễn phí)
Bạn nào có nhã hứng hãy vào trang chủ
PanCafe Pro - Free Internet Cafe Software
Phần mềm này của Thổ Nhĩ Kỳ, có chi nhánh Philipin.
Hoặc tải về tại đây

Trong này mình có kèm file Việt hóa được tầm 70%, sẽ bổ sung thêm.
Rất hay cho 1 bác chủ net, 1 tay dám chống lại cả dự án triệu đô. Con giun xoắn lắm cũng oằn, cho đi thì nhận lại. Người ta nói, cái trứng có trước hay con gà có trước là ở đây!

nhatquang1024

Năng động
anh ơi anh có thể hướng dẫn em và mọi người cách việt hóa tệp ngôn ngữ trên pancafe client được không ạ. A mở tệp English.plf bằng phần mềm gì để việt hóa vậy ạ. E cảm ơn a

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
anh ơi anh có thể hướng dẫn em và mọi người cách việt hóa tệp ngôn ngữ trên pancafe client được không ạ. A mở tệp English.plf bằng phần mềm gì để việt hóa vậy ạ. E cảm ơn a
Trong thư mục cài của Pancafe có thư mục Tool chưa bộ dùng để chuyển ngữ. Bạn Việt hóa rồi đổi tên file ngôn ngữ thành Vietnamese.plf. Mở file config.ini sửa thành:
Mã:
[languages]
name=Vietnamese.plf
Làm ở server cả nhé! Xong bật máy trạm lên 1 lúc nó sẽ cập nhật.
Thư mục language xóa các file ngôn ngữ cũ, chỉ để 1 cái vietnam. Bật Pancafe, vào thiết lập, chọn ngôn ngữ, chọn cả Server và client là Vietnam.
File Việt hóa đã hoàn thành 95%. Mình chưa tinh chỉnh hết vì quá trình Việt hóa sẽ kg tránh khỏi khác ngữ cảnh. cơ bản cũng đã dùng tốt rồi. Hoàn thành mình sẽ đưa lên tiếp.
Tải file Lang

Chỉnh sửa cuối:

nhatquang1024

Năng động
Trong thư mục cài của Pancafe có thư mục Tool chưa bộ dùng để chuyển ngữ. Bạn Việt hóa rồi đổi tên file ngôn ngữ thành Vietnamese.plf. Mở file config.ini sửa thành:
Mã:
[languages]
name=Vietnamese.plf
Làm ở server cả nhé! Xong bật máy trạm lên 1 lúc nó sẽ cập nhật.
Thư mục language xóa các file ngôn ngữ cũ, chỉ để 1 cái vietnam. Bật Pancafe, vào thiết lập, chọn ngôn ngữ, chọn cả Server và client là Vietnam.
File Việt hóa đã hoàn thành 95%. Mình chưa tinh chỉnh hết vì quá trình Việt hóa sẽ kg tránh khỏi khác ngữ cảnh. cơ bản cũng đã dùng tốt rồi. Hoàn thành mình sẽ đưa lên tiếp.
Tải file Lang
vâng đúng rồi a, e muốn sửa lại 1 số chỗ cho phù hợp với ngữ cảnh. E cảm ơn a

Trương Văn Thông

Thành viên
cho em hỏi ngu phát !
cái này nó chỉ sd để tính tiền thôi phải không ?
vấn để úp game thì làm sao nhỉ ? trước mắt là em đang dùng csmboot !

Top Bottom