Có gì mới?

Hỏi Giải phóng dung lượng image

alo2

Năng động
Trên máy server mình để riêng 1 phân vùng ổ D 60GB để chạy 4 cấu hình ( image ) , cứ mỗi lần mở Super 1 cấu hình để cập nhật FireFox , Chrome , CocCoc ... là ngay lập tức nó ngốn gần 1GB @_@ , chỉ có cập nhật lặc vặt vài chục MB là ngốn trên ổ D server cả 1GB là sao ??? Ai có cách nào giải phóng ba cái thứ gọi là "rác" gây ngốn dung lượng bộ image dc ko ?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Trên máy server mình để riêng 1 phân vùng ổ D 60GB để chạy 4 cấu hình ( image ) , cứ mỗi lần mở Super 1 cấu hình để cập nhật FireFox , Chrome , CocCoc ... là ngay lập tức nó ngốn gần 1GB @_@ , chỉ có cập nhật lặc vặt vài chục MB là ngốn trên ổ D server cả 1GB là sao ??? Ai có cách nào giải phóng ba cái thứ gọi là "rác" gây ngốn dung lượng bộ image dc ko ?
Xóa các điểm ảnh trước đi.

alo2

Năng động
Cẩn thận hơn thì xuất image ra cất 1 bản (khuyến cáo nên thế)

Bữa là do mở super update xong bị ngốn dung lượng trên máy server , làm full ổ image nên đơ nguyên dàn máy tất cả image luôn .

Xong rồi , cảm ơn bác Trí nhiều :D

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bữa là do mở super update xong bị ngốn dung lượng trên máy server , làm full ổ image nên đơ nguyên dàn máy tất cả image luôn .

Bác coi dùm tấm hình trên xem thử ?
Gcafe đa cấu hình rất tốt, sao phải làm nhiều image vậy. Bạn có thể tải image của tui về chạy thử, nhà đang "lẩu thập cẩm" đây. :D

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
à cho em hỏi thêm là nếu em sợ image bị rác, em xài CCleaner quét rác, quét + fix registry thì có sao ko ạ, em thấy image nó nhanh nhanh hơn... ngoài ra em sợ image bị dính lỗi.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
à cho em hỏi thêm là nếu em sợ image bị rác, em xài CCleaner quét rác, quét + fix registry thì có sao ko ạ, em thấy image nó nhanh nhanh hơn... ngoài ra em sợ image bị dính lỗi.
Tốt nhất nên "dọn rác" thủ công - cái này cần rành chút. thì hệ thống máy trạm sẽ nhẹ, nhất là chrome. Dọn vậy có tác dụng tốt trên máy trạm, chả giảm được nhiêu trên image ở máy chủ. Áp dụng cả 2 phương pháp.

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
ủa bác Trí, việc xóa bớt điểm phục hồi có cải thiện tốc độ boot máy trạm + chơi game mượt hơn ko ạ?

nghiemphuc1234

Thành viên
theo như bác Trí nói là mình có thể xoá các điểm ảnh chừa lại điểm ảnh cuối cùng vẫn xài được hả bác. Vậy mình khỏi gộp điểm ảnh lạ sao bác.

Top Bottom