Có gì mới?

Chia sẻ Giới thiệu phần mềm quản lý phòng NET Pancafe

newbiexo

Thành viên
Mọi người cho mình hỏi:
- Phòng máy mình có 2 nhóm máy: nhóm thường và nhóm mới, mỗi nhóm có giá khác nhau.
- Ngoài khách vãng lai thì hội viên của mình gồm có Hội viên, Hội viên thân thiết và Hội viên VIP, mỗi loại hội viên ứng với từng nhóm máy đều có giá tiền khác nhau.
Vậy giờ mình muốn bỏ CSM qua Pancafe thì mình phải chỉnh ở đâu để làm được như yêu cầu.
Mình có tìm hiểu nhưng chỉ tìm được chỉnh giá tiền theo nhóm máy thôi. Xin cám ơn mọi người.
nhom may.png

bacninh4

Năng động
Mọi người cho mình hỏi:
- Phòng máy mình có 2 nhóm máy: nhóm thường và nhóm mới, mỗi nhóm có giá khác nhau.
- Ngoài khách vãng lai thì hội viên của mình gồm có Hội viên, Hội viên thân thiết và Hội viên VIP, mỗi loại hội viên ứng với từng nhóm máy đều có giá tiền khác nhau.
Vậy giờ mình muốn bỏ CSM qua Pancafe thì mình phải chỉnh ở đâu để làm được như yêu cầu.
Mình có tìm hiểu nhưng chỉ tìm được chỉnh giá tiền theo nhóm máy thôi. Xin cám ơn mọi người.
Xem file đính kèm: 10333
Phần mềm này
Mọi người cho mình hỏi:
thằng Pancafe này nguyên bản tiếng Anh về Tiếng việt thì có rất nhiều tùy biến ngôn ngữ,nhưng tính năng các quán net cần thì chẳng khác ji Khi bác Trí dich thì theo đa số và hoàn cảnh của quán bác ấy . Nếu bạn biết dung google dịch thì có thể tự làm cho mình 1 bản pancafe theo ngôn ngữ của bạn . PANCAFE có đủ và nhiều các tính năng bạn cần ( mà CSM ko có cho đến lúc này )
Nếu ko được thì tốt nhất bạn nên trả 7 k / máy / tháng để làm NGƯỜI RẤT QUAN TRỌNG của CSM đi

nightangel

Thành viên
Phần mềm này

thằng Pancafe này nguyên bản tiếng Anh về Tiếng việt thì có rất nhiều tùy biến ngôn ngữ,nhưng tính năng các quán net cần thì chẳng khác ji Khi bác Trí dich thì theo đa số và hoàn cảnh của quán bác ấy . Nếu bạn biết dung google dịch thì có thể tự làm cho mình 1 bản pancafe theo ngôn ngữ của bạn . PANCAFE có đủ và nhiều các tính năng bạn cần ( mà CSM ko có cho đến lúc này )
Nếu ko được thì tốt nhất bạn nên trả 7 k / máy / tháng để làm NGƯỜI RẤT QUAN TRỌNG của CSM đi
Để được cái tiếng Làm NGƯỜI RẤT QUAN TRỌNG cũng khổ lắm chứ: đóng 7K/ máy/ tháng còn phải mua thêm x2 cho game GARENA nữa tổng hao hụt khoảng 10 K máy đó.

Gia Hân

Thành viên
Mọi người cho mình hỏi:

Cái đó thì tùy bác chọn Fix hặc ratio (theo tỉ lệ %)

Attachments

• Nhap gia cho thanh vien.png
    Nhap gia cho thanh vien.png
    158,5 KB · Đã xem: 452

newbiexo

Thành viên

Cái đó thì tùy bác chọn Fix hặc ratio (theo tỉ lệ %)
Nhưng khi mình chọn Fixed thì xảy ra tình trạng sau: Chỉnh giá cho nhóm máy thường xong, bấm qua chỉnh giá cho nhóm máy mới thì giá ở nhóm máy thường lại trở về 0.
Mình đã thử gỡ Pancafe ra, cài lại rồi nhưng vẫn bị vậy.

bacninh4

Năng động
Nhưng khi mình chọn Fixed thì xảy ra tình trạng sau: Chỉnh giá cho nhóm máy thường xong, bấm qua chỉnh giá cho nhóm máy mới thì giá ở nhóm máy thường lại trở về 0.
nguyên bản Tiếng Anh nó có 4 nhóm máy và mỗi nhóm máy có 4 màu ( cho 4 loại giá ) = 16 kiểu . Mà cũng ko làm được thì biếu tiền cho anh CSM để anh ấy làm cho . Theo như lịch sử tham gia room này thừ năm 2014 ( đến gời 3 năm rôi ) vẫn hỏi nhưng câu người ta chẳng muốn trả lời tí nào . Chẳng giống người làm net ít nhất 3 năm tí nào - Như bác Trí nói : Có nhiều lúc hỏi không phải là tốt đâu, dùng cái ở trên cổ đi kẻo phí

thanhhung_1986

Thành viên
Không phải chuyển đổi phần mền tính tiền nào hết . Chỉ cần hạ phiên bản xuồn là được . Nhưng các bác phải thay Ổ HDD máy tính tiền mới . mới xài được phiên bản củ / Em thì không dám bon tren như cac bác nên chỉ xài phiên bảng 5.5.1 thui . Bác nào cần phiên bảng nay thì cứ pm fb em . [email protected]

Attachments

299,3 KB · Đã xem: 281

Gia Hân

Thành viên
Mình không biết bác làm thế nào chứ mình làm vẫn bình thường nhé.

Attachments

• gia fix.png
    gia fix.png
    151,5 KB · Đã xem: 425

nongdanchamchi

Thành viên
Rất hay cho 1 bác chủ net, 1 tay dám chống lại cả dự án triệu đô. Con giun xoắn lắm cũng oằn, cho đi thì nhận lại. Người ta nói, cái trứng có trước hay con gà có trước là ở đây!
Không biết anh này đang bênh vực VNG hay là Ủng hộ chúng tôi nữa. Hoang mang quá!

newbiexo

Thành viên
nguyên bản Tiếng Anh nó có 4 nhóm máy và mỗi nhóm máy có 4 màu ( cho 4 loại giá ) = 16 kiểu . Mà cũng ko làm được thì biếu tiền cho anh CSM để anh ấy làm cho . Theo như lịch sử tham gia room này thừ năm 2014 ( đến gời 3 năm rôi ) vẫn hỏi nhưng câu người ta chẳng muốn trả lời tí nào . Chẳng giống người làm net ít nhất 3 năm tí nào - Như bác Trí nói : Có nhiều lúc hỏi không phải là tốt đâu, dùng cái ở trên cổ đi kẻo phí
Cám ơn bạn đã nhắc nhở mình, nhưng cũng không cần thiết phải phải nặng lời thế đâu. Mình biết mình dở nên nick của mình là newbie, còn XO là do lớn tuổi nên đặt thế (giống rượu XO đó mà), cứ coi mình như là 1 lão già newbie đi cũng được. Vài lời chia sẻ, chúc bạn luôn đông khách!

xmenbd

Thành viên
Cái này làm khuyến mãi 50% làm sao đây Ae? nó có chổ nạp 1đ tặng .... mà nhỏ nhất 1 đ

Gia Hân

Thành viên
Cái này làm khuyến mãi 50% làm sao đây Ae? nó có chổ nạp 1đ tặng .... mà nhỏ nhất 1 đ
Đầu tiên bác vào Region and Language điều chỉnh về để hiện 2 số thập phân sau đó bác vào điều chỉnh như hình (khuyến mãi 50%)

Tiếp, bác vào Member -> Edit Balance -> nhập số tiền hội viên noppj thì phần khuyến mãi sẽ tăng theo tương ứng. VD như hình dưới phần khoang màu đỏ.

Sau khi hoàn tất thì vào lại phần Region and Language tắt 2 số thập phân cho dễ nhìn và cứ thế mà xài đến khi thay đổi khuyến mãi thì vào thiết lập lại.

Attachments

• thiet lap Khuyen mai 50.png
    thiet lap Khuyen mai 50.png
    131,9 KB · Đã xem: 417
  • khuyen mai hoi vien - 50.png
    khuyen mai hoi vien - 50.png
    140,7 KB · Đã xem: 418

xmenbd

Thành viên
Đầu tiên bác vào Region and Language điều chỉnh về để hiện 2 số thập phân sau đó bác vào điều chỉnh như hình (khuyến mãi 50%)

Tiếp, bác vào Member -> Edit Balance -> nhập số tiền hội viên noppj thì phần khuyến mãi sẽ tăng theo tương ứng. VD như hình dưới phần khoang màu đỏ.

Sau khi hoàn tất thì vào lại phần Region and Language tắt 2 số thập phân cho dễ nhìn và cứ thế mà xài đến khi thay đổi khuyến mãi thì vào thiết lập lại.
ok vậy chắc do chỉnh đơn vị tiền tệ không nhập được 0,5 rồi. nhập ko được.

xmenbd

Thành viên
Máy trạm mình win 10 bản 1709 khởi động lên desktop khoảng 7s nữa thằng net pancafe mới chạy . Phải làm sao

Gia Hân

Thành viên
Máy trạm mình win 10 bản 1709 khởi động lên desktop khoảng 7s nữa thằng net pancafe mới chạy . Phải làm sao
Mình không dùng win10 nên không rõ nhưng bác thử như sau: chạy msconfig bên tab startup xem có nhiều ứng dụng chạy cùng với win không. Những ứng dụng không cần thiết thì tắt hết và test lại xem thế nào.

xmenbd

Thành viên
Mình không dùng win10 nên không rõ nhưng bác thử như sau: chạy msconfig bên tab startup xem có nhiều ứng dụng chạy cùng với win không. Những ứng dụng không cần thiết thì tắt hết và test lại xem thế nào.
máy khởi động nhanh, lên desktop mở lên được wed rồi pancafe mở chạy potay

Top Bottom