Có gì mới?

Hỏi (Gấp)Phòng net mở quá giờ nhiều lần có bị rút GPKD không?

0976532067

Thành viên
Địa điểm
88 Nguyễn Tri Phương, Tx.Long Khánh, Đồng Nai
như tiêu đề số là phòng net của e dạo này bị công an đến hỏi thăm và làn nào cũng dính khách chơi đêm.
Lần này phường chuyển biên bản lên Ủy ban nhân dân thị xã giải quyết và ghi trong đó là hoạt động quá giờ quy định nhiều lần. Không biết có bị rút giấy phép không cho kinh doanh nữa không ạ? hay chỉ đóng tiền phạt thôi. E cám ơn.

0976532067

Thành viên
Địa điểm
cho mình hỏi thêm. Bữa mình bị kiểm tra lúc đó hơn 11h đêm nhưng chỉ có mình và nhân viên quán chơi game thôi. Tụi nó cũng nói là hoạt động quá giờ quy định. Haiz chả lẽ người nhà chơi game không dc hay sao?

stingdau

Thành viên
người nhà onl đêm, hay khách chơi bằng tài khoản admin mà chả nhẽ k cãi được sao?, rút dây phép xong thuê mặt bằng khác người nhà đứng tên làm tiếp

0976532067

Thành viên
Địa điểm
người nhà onl đêm, hay khách chơi bằng tài khoản admin mà chả nhẽ k cãi được sao?, rút dây phép xong thuê mặt bằng khác người nhà đứng tên làm tiếp
chơi bằng tài khoản admin không đó bác. mình cãi nên nó chuyển lên cho thị xã giải quyết lun đó bác. nhưng mà mình đọc hình như không có chế tài nào rút GPKD.
Chẳng qua là mặt bằng này mình thuê dài hạn. Mình cho mấy thằng nó không chơi đêm lố 10h30 11h không à nên trong báo cáo có ngày có 11h.
Người nhà chơi nó nói với mình là nghị định là không cho hoạt động quá 10h cứ vậy mà làm. Hỏi thế có tức không chứ. Làm rối lên thì sợ sau này nó ghé dài dài.

Kid2110

Thành viên
Nếu anh em trong nhà thì cứ đóng cửa lại mà chơi chứ không lẽ nó kêu mở cửa ra nó phạt à?

phutcp

Năng động
Nó đẻ mình ra được thì nó cũng nhét mình vô được. Đừng có chống với tụi nó nha bác,tìm cách đi đêm đi

MNKJP

Thành viên
Bác bị nhiều lần vậy có lần nào nó phạt vì mở trước 8 giờ không ? Nhà tôi toàn mở từ 5 giờ không hiểu nó có phạt lỗi mở sớm không nhỉ ?

Kid2110

Thành viên
Bữa hỏi mấy anh công an, mấy ảnh nói giờ đó còn ngủ ai rảnh mà đi kiểm tra, thường là buổi tối thôi. Còn bị công an kiểm tra hoài thì chắc do làm gì nó mới bị thế, hỏi nó lo tiền bạc ra sao

Thanh Sang

Thành viên
Nó đập cửa thì đừng mở là xong! bác mở cửa làm j :v

hieutu007

Thành viên
như tiêu đề số là phòng net của e dạo này bị công an đến hỏi thăm và làn nào cũng dính khách chơi đêm.
Lần này phường chuyển biên bản lên Ủy ban nhân dân thị xã giải quyết và ghi trong đó là hoạt động quá giờ quy định nhiều lần. Không biết có bị rút giấy phép không cho kinh doanh nữa không ạ? hay chỉ đóng tiền phạt thôi. E cám ơn.

Vụ này căng ah. Vừa rồi mình có hỏi ông làm bên phòng VHTT , ổng nói như sau :
- Vi phạm lần 1 trong năm là phạt tiền, có thể đình chỉ hoạt động kinh doanh 1 tháng.
- Vi phạm lần 2 trong năm là phạt tiền cao hơn, đình chỉ hoạt động kinh doanh 3 tháng.
- Vi phạm lần 3 trong năm là " Thu Hồi Giấy Phép Kinh Doanh".

(Nếu vi phạm 3 lần nhưng trong 2 năm thì coi như vi phạm lần 1 trong năm hiện tại)

Nếu UBND phường phạt thì họ chỉ phạt tiền và đình chỉ kinh doanh. Còn bên VHTH thì họ gửi lên UBND huyên - thành phố, lúc đó ông chủ tịch Huyện hoặc Thành phố sẽ ký quyết định rút giấy phép kinh doanh. Nói chung của bạn thì nên chạy tiền để giảm nhẹ hình phạt.

ktvhoang

Thành viên
Bác muốn mở đêm thì phải chung chi thôi bác ơi, chỗ mình họ mở đêm công khai có sợ gì ai, như có mấy ông thầu đề to làm lâu năm có bao giờ bị tóm đâu, dân làm ăn kinh doanh phải như vậy.

Zen Nguyễn

Thành viên
ăn ít lại.. chung chi để yên ổn làm ăn..
tháng nào nó kiểm tra ăn rồi thì tháng đó ko chung chi nữa.. cắt lương tháng đó của bọn nó..
chung chi thì mỗi lần nó kiểm tra nói thẳng vô mặt tụi nó các anh làm vậy mất khách của em thì em lấy tiền đâu mà trang trải cho mấy anh nữa.. tự khắc nó hiểu vấn đề.. kêu nó bắt buộc kiểm tra thì nhắn tin báo trước để mình đóng cửa thả chó đi nhậu, đi ngủ..

alo2

Năng động
Nó muốn ăn tiền mà bác cứng làm gì , giờ canh khi nào có đoàn kt đến , lúc mình lấy giấy giờ ra nhớ kẹp vài trăm vô đó rùi để họ tự mở tự lấy , họ sẽ tự biết nhắc nhở nhẹ rùi xong thui .

Top Bottom