Có gì mới?

FO3 nên để chất lượng hình ảnh nào ?

phamthanhdo

Năng động
như tít em thì ko chơi fifa 3 . mọi ng cho em hỏi để chat lượng hình ảnh cao khác với chat lượng hình ảnh thấp ở điểm nào ? và cách chỉnh mặc định hình ảnh cao

Phù Du Kiếp

Guest
như tít em thì ko chơi fifa 3 . mọi ng cho em hỏi để chat lượng hình ảnh cao khác với chat lượng hình ảnh thấp ở điểm nào ? và cách chỉnh mặc định hình ảnh cao
nếu PC bạn khủng thì full không sao,còn tầm trung mà chỉnh MAX sẽ giật,Tốt nhất là nên chỉnh chế độ trung bình bạn ạ
VD : ẩn khán giả,xem thêm phần tùy chọn đồ họa nữa

ngodany

Thành viên
Địa điểm
An Phú
Lúc trước phòng máy mình xài có ổ cứng (Win XP). Màn hình Acer 18.5 inch khi vào game fifa 3 chỉnh độ phân giải 1360x768 như vậy khi vào chơi full màn hình mà cầu thủ rất nhỏ, rất dễ chơi.
Bây giờ lên bootrom (Win 7) nhưng chỉnh độ phân giải màn hình trong game fifa như trên, thì nhìn cầu thủ cao to rất khó chơi. Có máy bị đen màn hình 2 bên.
Ai biết xin hướng dẫn giúp. Hoạc teamview giúp mình, cảm ơn rất nhiều.

Phù Du Kiếp

Guest
Lúc trước phòng máy mình xài có ổ cứng (Win XP). Màn hình Acer 18.5 inch khi vào game fifa 3 chỉnh độ phân giải 1360x768 như vậy khi vào chơi full màn hình mà cầu thủ rất nhỏ, rất dễ chơi.
Bây giờ lên bootrom (Win 7) nhưng chỉnh độ phân giải màn hình trong game fifa như trên, thì nhìn cầu thủ cao to rất khó chơi. Có máy bị đen màn hình 2 bên.
Ai biết xin hướng dẫn giúp. Hoạc teamview giúp mình, cảm ơn rất nhiều.
bạn có thể cho biết là bạn xài VGA rời hay Onboard,Vấn đề này thì mình ko thấy,chỉ có là chỉnh sai độ phân giải game sẽ có hiện tượng đen,hoặc bị 2 bên đen.
Thân!

vanhocdoan

Thành viên
Cứ để cấu hình ở mức thấp nhất"rất thấp", đứa nào muốn đẹp thì tự chỉnh cao lên. Nhiều đứa nó vừa chơi Fifa vừa đánh Lol chưa kể một vài web game nửa mà.

Mèo hoang

Thành viên
Cứ để mức thấp nhất thôi, để mức cao card màn hình phải làm việc nhiều hao điện, nóng máy.

phamthanhdo

Năng động
bởi vì chỗ mình có 2 tiệm gần nhau, tiệm đối thủ cài ISM tiệm mình cài gcafe . chắc tiệm kia chỉnh mặc định hình ảnh cao hơn 1 chút nên khi sang tiệm mình nó ko dc như thế .

ngodany

Thành viên
Địa điểm
An Phú
bạn có thể cho biết là bạn xài VGA rời hay Onboard,Vấn đề này thì mình ko thấy,chỉ có là chỉnh sai độ phân giải game sẽ có hiện tượng đen,hoặc bị 2 bên đen.
Thân!
Một số máy VGA rời, một số onboard bạn ạ. Vậy chỉnh như thế nào là hợp nhất hết vậy bạn.

Phù Du Kiếp

Guest
Một số máy VGA rời, một số onboard bạn ạ. Vậy chỉnh như thế nào là hợp nhất hết vậy bạn.
Bạn có thể mở SP ổ Game,Login vào FF3,lấy cái máy nào màn hình thấp nhất chỉnh thông số xong,lưu lại,xong đóng SP.bạn thử xem

ngodany

Thành viên
Địa điểm
An Phú
Bạn có thể mở SP ổ Game,Login vào FF3,lấy cái máy nào màn hình thấp nhất chỉnh thông số xong,lưu lại,xong đóng SP.bạn thử xem
Mình đã mở SP rồi bạn, thấp nhất là thông số bao nhiêu vậy bạn, mình đã thử 1280x720; 1280x780...1024x768.rồi nhưng k được. bạn hướng dẫn giúp nhé

Chỉnh sửa cuối:

Phù Du Kiếp

Guest
Mình đã mở SP rồi bạn, thấp nhất là thông số bao nhiêu vậy bạn, mình đã thử 1280x720; 1280x780...1024x768.rồi nhưng k được. bạn hướng dẫn giúp nhé
bạn có mấy loại màn hình?....nếu bạn xài CSM thì trong thư mục FF3 trong ồ game có file pcconfig bạn mở file đó lên,ở dòng cấu hình thấp nhất sửa lại thành số 1

ngodany

Thành viên
Địa điểm
An Phú
bạn có mấy loại màn hình?....nếu bạn xài CSM thì trong thư mục FF3 trong ồ game có file pcconfig bạn mở file đó lên,ở dòng cấu hình thấp nhất sửa lại thành số 1
Nó có mấy dòng này vậy chỉnh cái nào la số 1 vậy bạn
[CauHinhThapNhat]
Width=
Height=
AnKhanGia=
AllPC=
PC=

Phù Du Kiếp

Guest
Cái này bạn hướng dẫn chỉnh đồ họa thấp nhất.
Mình hỏi về độ phân giải màn hình mà bạn. :p
Phân giải thì bạn thấy trong file config ấy! muốn PC số mấy,phân giải bao nhiu,điền vào

Chỉnh trong game hay trên máy sever anh, Em xài gcafe anh co thể hướng dẩn cụ thể được ko anh
Trên ổ Game của SV bạn nhé

Top Bottom