Có gì mới?

Hỏi FiFa Online 3 Giật

ttt19922010

Thành viên
Cho e hỏi FO3 e để full màn thì mượt mà còn để cửa sổ thì lại giật giật hoặc nhòe ảnh là bị gì vậy mấy Anh! có cách nào khắc phục chỉ e với ạ! xin chân thành cảm ơn !

hqgame

Năng động
Xài win 10 đi bác thấy nhiều người kêu win 10 không sao cả. E mới chuyển w10 + đưa game lên ssd, thấy cũng không còn lag dật nữa.

vodanhpro

Năng động
Toàn bác nói bậy do win 7 . Em win 7 đây mà sao khách nó treo FF3 cửa sổ + web game, fb ... + chơi Lol full màn hình đâu có sao chứ nói gì chơi 1 cái FF3 = cửa sổ . Lỗi của bác chủ pic em có nghe 1 bác nào nói là thử kéo max setting lên coi có cải thiện ko . Thêm nữa là cài Driver màn hình nữa nhé ( Ko phải Driver VGA đâu ) VD màn bác Del hoặc AOC mã nào thì kiếm mà cài vào để hỗ trợ tốt nhất

Attachments

32,8 KB · Đã xem: 242

khanetco

Năng động
lỗi của bác mình bị rồi, lúc đó xài win7, chạy csmboot 2.0, 2.1, 2.1.5, sau khi sang win10, v9 lên max trong fifa là hết, có điều chỉnh cấu hình thấp hoặc rất thấp lag dữ lắm, chỉnh max thì mượt kinh khủng thấy từng sợi cỏ luôn

hqgame

Năng động
Bác phán như đúng rồi, chẳng liên quan tới ram cũng chẳng liên quan tới vga. Quan hệ trực tiếp với cpu nhé, vào game không lag dật, pvp 1 game xong ra là bị, check task thì cpu full load nhé, chỉnh low setting càng dễ dàng full load cpu hơn, thay vì sử dụng card đồ họa nó lại chuyển sang hết cpu (vì mình để low setting, bọn lập trình ff nó sẽ mặc định là máy vga yếu hoặc không có) >> chuyển hết mọi thứ qua cpu, bắt cpu làm hết mọi việc.... dẫn tới full load. Vga thì chạy èo nhèo. Thế nên bệnh này nếu đơn giản thì chỉ cần đẩy cấu hình lên max setting, bỏ đồng bộ dọc, bỏ giới hạn fps. DONE. Còn không thì phải đổi image sang win 7 khác hoặc win 10.

Lam Vo

Thành viên
Fifa dạo này đá lâu lâu bị nháy cái

khanetco

Năng động
Bác phán như đúng rồi, chẳng liên quan tới ram cũng chẳng liên quan tới vga. Quan hệ trực tiếp với cpu nhé, vào game không lag dật, pvp 1 game xong ra là bị, check task thì cpu full load nhé, chỉnh low setting càng dễ dàng full load cpu hơn, thay vì sử dụng card đồ họa nó lại chuyển sang hết cpu (vì mình để low setting, bọn lập trình ff nó sẽ mặc định là máy vga yếu hoặc không có) >> chuyển hết mọi thứ qua cpu, bắt cpu làm hết mọi việc.... dẫn tới full load. Vga thì chạy èo nhèo. Thế nên bệnh này nếu đơn giản thì chỉ cần đẩy cấu hình lên max setting, bỏ đồng bộ dọc, bỏ giới hạn fps. DONE. Còn không thì phải đổi image sang win 7 khác hoặc win 10.
chính xác lắm bác, cần cpu mạnh, cpu gxxx 3 số thì đừng mơ tốt, nâng cpu lên, vga tầm 420 cũng ok

gaubong1012

Thành viên
cho này là spam à chém nó đi admin

Có sửa bởi điều hành viên:

xmenbd

Thành viên
Trong thư mục fifa, file nào nó lưu lại cấu hình vậy mấy Anh

hqgame

Năng động
chính xác lắm bác, cần cpu mạnh, cpu gxxx 3 số thì đừng mơ tốt, nâng cpu lên, vga tầm 420 cũng ok
pen g3xxx e nâng win 10 giờ chiến ngọt rồi, chả lag dật gì. Có điều muốn chơi lol + ff + web thì chắc phải lên i3 hoặc i5 mới ngon dc. Vì riêng con ff đã chiếm 7-80% cpu rồi.

ttt19922010

Thành viên
e đã lêm win 10 thử rồi nhưng vẫn bị và dùng phần mềm đo fps thì lâu lâu nó tuột ví dụ 60fps tuột còn 57 55 thì giật ạ ! k biết các nguyên nhân nào tuột fps !a nào chỉ giúp e!

vodanhpro

Năng động
Vào bios disable cái VGA onborad của chip đi xem có cải thiện không bác chủ pic ?

Top Bottom