Có gì mới?

Hỏi Fifa 4 writeback quá nhiều

maitrunghieuit

Thành viên
Hi ae,
Mình đoán là nó ghi lại trận đấu nên writeback rất nhiều. Quan sát khách chơi tầm 4 tiếng mà dữ liệu ghi hơn 17GB, ai chơi FF4 cũng vậy nha chứ ko phải do tải hay update gì cả.
Tìm cách tắt ghi lại trận đấu mà tìm không ra :( ai biết thì chia sẻ với ae nha. Thanks

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Em xài sources game mặc định của g3.0,không tinh chỉnh gì,i9 thì e giới hạn wb 15gb nhưng trước giờ đâu thấy ff4 ngốn wb gì đâu ta.
Có thằng này vừa online gần 2 tiếng,client e cache 1gb mấy,nếu k cache nó cũng wb về tầm 1gb mấy thôi.

thangt1k5

Thành viên
Của e bật máy lên nó đã writeback như thế này rồi các hướng dẫn file giúp e với

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

thangt1k5

Thành viên
Đặt cái client cache nó có liên quan gì đến server không bác. Server của e có 8gb ram. Mà tuần trước e có thấy nó write back thế này đâu hixhix

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Đặt cái client cache nó có liên quan gì đến server không bác. Server của e có 8gb ram. Mà tuần trước e có thấy nó write back thế này đâu hixhix
Bác muốn hiểu rỏ hơn về cache thì ra gồ tìm hiểu để nắm được vấn đề cache,còn vấn đề wb như bác nói,lúc trước ít mà giờ nhiều thì bác super config đó rồi bật máy trạm lên để tầm 5p xong đóng super lại,không thì bật máy lên xem nó load cái gì về thì load sẵn hết vào image thì wb lúc mở lên sẽ không cao nữa

thangt1k5

Thành viên
Bác muốn hiểu rỏ hơn về cache thì ra gồ tìm hiểu để nắm được vấn đề cache,còn vấn đề wb như bác nói,lúc trước ít mà giờ nhiều thì bác super config đó rồi bật máy trạm lên để tầm 5p xong đóng super lại,không thì bật máy lên xem nó load cái gì về thì load sẵn hết vào image thì wb lúc mở lên sẽ không cao nữa
Bác hướng dẫn e kiểm tra xem nó load cái gì được không ạ. E chưa biết cách làm

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Bác hướng dẫn e kiểm tra xem nó load cái gì được không ạ. E chưa biết cách làm
Cách nhanh nhất là vừa mở máy lên,bật Task Manager nhìn xem process nào có dạng auto hoặc install...vvvv thì đến soft đó up lên ver mới nhất hết

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Nếu client ram 8G thì đặt cache client 1024, còn 4G thì đặt 512mb, set ram ảo lên bằng với ram thực tế ==> WB sẻ thấp ( set dưới máy con )
Nếu vừa mở lên đã có những phần mềm tải này kia về thì nên fix hoặc update trước vào image,khi bật lên nó chỉ việc read image thôi.còn nếu để vậy mà set cache nhiều để wb về server ít thì phần cache đó phí vào việc không cần thiết,ví dụ chưa mở game hoặc trình duyệt thì cache ram đã ngốn hết phân nữa.

maitrunghieuit

Thành viên
Em xài sources game mặc định của g3.0,không tinh chỉnh gì,i9 thì e giới hạn wb 15gb nhưng trước giờ đâu thấy ff4 ngốn wb gì đâu ta.
Có thằng này vừa online gần 2 tiếng,client e cache 1gb mấy,nếu k cache nó cũng wb về tầm 1gb mấy thôi.
Xem file đính kèm: 12262
ko biết writeback của thằng i9 và csmboot nó giống nhau ko nhỉ, ví dụ bên csmboot e tải cái gì đó về tầm 1GB, rồi e xóa file đó đi thì writeback vẫn là 1GB chứ ko hạ lại. a xem lại đúng là ff4 nó lưu trận đấu để xem lại ấy, ko biết cách tắt luôn, chứ PUBG, Fortnite,... tắt ngon lành

có khi nào windown tự auto updata ko bạn , chứ fo4 làm gì bị vậy :D

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
ko biết writeback của thằng i9 và csmboot nó giống nhau ko nhỉ, ví dụ bên csmboot e tải cái gì đó về tầm 1GB, rồi e xóa file đó đi thì writeback vẫn là 1GB chứ ko hạ lại. a xem lại đúng là ff4 nó lưu trận đấu để xem lại ấy, ko biết cách tắt luôn, chứ PUBG, Fortnite,... tắt ngon lành
i9 wb cũng y hệt á a,tải về rồi có xóa đi wb vẫn còn,trừ khi tắt máy khởi động lại,còn ff4 cái chức năng ghi lại trận đấu e nghĩ nếu mặc định nó không bật đâu,a thử cài đặt lại mặt định xem,e vào file config cũng không thấy chức năng nào ghi lại trận đấu.

Em thấy chỉ có ghi bằng tay chứ k có auto.

maitrunghieuit

Thành viên
i9 wb cũng y hệt á a,tải về rồi có xóa đi wb vẫn còn,trừ khi tắt máy khởi động lại,còn ff4 cái chức năng ghi lại trận đấu e nghĩ nếu mặc định nó không bật đâu,a thử cài đặt lại mặt định xem,e vào file config cũng không thấy chức năng nào ghi lại trận đấu.
Xem file đính kèm: 12267

Em thấy chỉ có ghi bằng tay chứ k có auto.
Xem file đính kèm: 12268
ok để a tìm hiểu kỹ lại xem, cũng có thể những người khách đó ghi hình

langtu263

Thành viên
Địa điểm
Việt Nam
Bác có thể hướng dẫn e tắt của pubg pc được không bác :D

Top Bottom