Có gì mới?

Hỏi Em cần giúp đỡ vài vấn đề về csmboot 2.0 và 2.1.5

wind

Thành viên
Hôm qua e mới ráp lại dàn máy h110 nên sẵn cài lại server lên 2.1.5 mà gặp phải cái lỗi là vào 192.168.1.254/csm được, không down mấy cái soft tạo ảnh đĩa, client... Server thì vẫn có mạng, máy tính tiền ping qua được, cài lại 2 3 lần vẫn thế, kiếm img win 7 cho h110 thì ko có...

Nên em đành cài lại bản 2.0.... qua bản 2.0 thì tất cả ok ngoại trừ lúc tạo ảnh đĩa cho win 7 thì ko chọn đươc cái dòng mark partition as active, bấm tạo ảnh đĩa luôn thì máy trạm ko boot xuống được, em đã thử uefi, legacy, đủ cái thể loại window 7 từ home tới enterprise 32 64 bit mà vẫn ko chọn được cái dòng mark partition as active...

Mong các cao thủ giúp đỡ...

thanhtrieu1206

Năng động
bản 2.1.5 làm gì mà bấm 192.168.1.254/csm được , cái soft gì cần phải tải csmboot client chứ,

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
chuyển qua Icafe9 đi bác, đã mới thì cho nó mới luôn, cảm nhận thì i9 ngọt hơn csm, em xài csm hơn 2 năm rồi ạ.

wind

Thành viên
chuyển qua Icafe9 đi bác, đã mới thì cho nó mới luôn, cảm nhận thì i9 ngọt hơn csm, em xài csm hơn 2 năm rồi ạ.
em cũng muốn chuyển qua lắm, nhưng ngại mấy cái vụ thẻ hội viên @_@! có chuyển thẻ hội viên từ csm qua được ko ợ????

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
em cũng muốn chuyển qua lắm, nhưng ngại mấy cái vụ thẻ hội viên @_@! có chuyển thẻ hội viên từ csm qua được ko ợ????
Cái i9 đâu có liên quan đến hội viên, cài xong vẫn màn hình csm y sì ah, nhưng nó khác cái ruột trên server bootrom kìa. Máy tính tiền ko liên quan.

phannguyendoan

Thành viên
cái hội viên csm thì trên máy tính tiền thôi ko ảnh hưởng gì đến máy server đâu.khác là hdh trên server thôi.như csmboot 2.0 hay 2.1 thì chạy linux con icafe thì chạy win server vậy.còn phần mêm tính tiền thì xài của csm thôi.nhưng mà đang ổn định thì xài cái củ đi khỏi phải lu bu.

wind

Thành viên
Hiện tại e đang bị vướng lỗi up ảnh đĩa win 7 64bit của csm 2.1.5, up thành công xong cho boot ngược xuống client thì lại báo "bootmr is missing".... E k biết bị gì nữa, lúc bấm tạo ảnh đĩa nó chạy 1 lèo xong luôn k bấm gì được cả @@

thanhtrieu1206

Năng động
Hiện tại e đang bị vướng lỗi up ảnh đĩa win 7 64bit của csm 2.1.5, up thành công xong cho boot ngược xuống client thì lại báo "bootmr is missing".... E k biết bị gì nữa, lúc bấm tạo ảnh đĩa nó chạy 1 lèo xong luôn k bấm gì được cả @@
tìm 1 cái images đa cấu hình chạy cho rồi, bác tự up images thấy cũng khổ

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Csmboot 2.0 chạy cũng khá ổn, tuy nhiên không có cache trên ram. Bác chủ có thể nghiên cứu qua Gcafe xxx cũng dễ sử dụng.

Top Bottom