Có gì mới?

Diskless 2.2.5.0 và Diskless 2.2.2.0

cnquan0102

Thành viên
Đã việt hóa xong bản ngay 1 thang 12. Lúc nào ngồi máy tính sẽ up cho bác nào cần. Giờ đang on bằng điện thoại.

kanova

Thành viên
Đã việt hóa xong bản ngay 1 thang 12. Lúc nào ngồi máy tính sẽ up cho bác nào cần. Giờ đang on bằng điện thoại.

Cảm ơn bác đã bỏ công dịch. Còn mấy chỗ tiếng trung mà ức chế, chả biết nó là gì nên không giám động vào.

cnquan0102

Thành viên
Cảm ơn bác đã bỏ công dịch. Còn mấy chỗ tiếng trung mà ức chế, chả biết nó là gì nên không giám động vào.

Bản việt hóa của mình cũng giống của bác gấu bông thôi không việt hóa dc 100%. Nhưng cũng đủ dùng không bi xóa nhầm he he

Phương IT

Guest
Khuyến cáo không nên up lên các bản mới chính thức từ trang chủ. Vì mình test thấy báo lỗi SP, đóng và mở đều bị. Còn bản buil lại không bị. Anh em cân nhắc không là ăn hành. Win 7 nha, XP không bị

cnquan0102

Thành viên
Khuyến cáo không nên up lên các bản mới chính thức từ trang chủ. Vì mình test thấy báo lỗi SP, đóng và mở đều bị. Còn bản buil lại không bị. Anh em cân nhắc không là ăn hành. Win 7 nha, XP không bị

đang dùng win7 64bit đóng mở SP bình thường với bản diskless 2.2.5.0 ngày 01122014. Image là của bản 2.2.0.0 cũ.

tunglv3

Thành viên
Pro giup với mình coppy đè vào xong không mở được Gcafepro Control panel luôn.
Báo không thể kết nối vui lòng kiểm tra tường lửa ....
EndTask icafe8.net thì lại vào được.
vậy là sao bạn ánh xạ ổ game kiểu gì.

kanova

Thành viên
Pro giup với mình coppy đè vào xong không mở được Gcafepro Control panel luôn.
Báo không thể kết nối vui lòng kiểm tra tường lửa ....
EndTask icafe8.net thì lại vào được.
vậy là sao bạn ánh xạ ổ game kiểu gì.

Cái diskless có liên quan gì tới Gcafe Control Panel đâu. Mấy tiến trình đang chạy cũng vậy, hoàn toàn độc lập. NBMS (Gcafe Control Panel) khi chạy thì có mấy tiến trình sau chạy là: Barserver.exe, BarMonitor.exe, BarServermanager.exe, BSSyncNode.exe, BSSyncNodeView.exe; Servermanager.exe; Còn Diskless khi chạy thì có mấy tiến trình sau: ControlServer.exe, DisklessServer.exe, Icafe8SVD.exe, ServerTools.exe;

Chắc bạn làm sai chỗ nào thôi. Khởi động lại server xem thử có được không rồi kiểm tra xem trong Task manager có những tiến trình gì đang chạy để chẩn đoán.

tunglv3

Thành viên
Cái diskless có liên quan gì tới Gcafe Control Panel đâu. Mấy tiến trình đang chạy cũng vậy, hoàn toàn độc lập. NBMS (Gcafe Control Panel) khi chạy thì có mấy tiến trình sau chạy là: Barserver.exe, BarMonitor.exe, BarServermanager.exe, BSSyncNode.exe, BSSyncNodeView.exe; Servermanager.exe; Còn Diskless khi chạy thì có mấy tiến trình sau: ControlServer.exe, DisklessServer.exe, Icafe8SVD.exe, ServerTools.exe;

Chắc bạn làm sai chỗ nào thôi. Khởi động lại server xem thử có được không rồi kiểm tra xem trong Task manager có những tiến trình gì đang chạy để chẩn đoán.
Khởi động mấy lần rồi./
Task Manager có thêm cái icafe8.com.exe
Tắt cái đó mới chạy được control hic

kanova

Thành viên
Khởi động mấy lần rồi./
Task Manager có thêm cái icafe8.com.exe
Tắt cái đó mới chạy được control hic

Bệnh này của bạn nặng rồi. Cái tiến trình (icafe8.com.exe) bạn nêu ra trên đây hơi bị lạ đấy, chờ xác nhận từ các anh em khác xem thế nào chứ mình cài cả server 2012r2 và 2008r2 rồi đều không bao giờ có cái tiến trình như thế. Có khả năng bị virus/trojan nhiễm trong máy. Nếu bạn có thời gian nên cài quét virus, cài lại server (cài mới hoặc ghost) rồi cài đặt lại xem cũng nhanh thôi.

Mình đã từng cài lại server cả crack 3x và chính hãng g9 đều không bao giờ có tiến trình đó.

tunglv3

Thành viên
Mình xài win bản quyền.
và cài đi cài lại mấy lần đều bị. coppy xong là trong task manager chạy luôn cái icafe8net.exe trong file vừa coppy vào đó.

singleboy

Thành viên
Sáng nay thử và đã thất bại, phải ghost lại win... mệt thật. cụ chủ thớt cho cái hướng dẫn cụ thể hơn được không vậy?

kanova

Thành viên
Sáng nay thử và đã thất bại, phải ghost lại win... mệt thật. cụ chủ thớt cho cái hướng dẫn cụ thể hơn được không vậy?

Hướng dẫn:
1. Diskless
- Diskless 2.1.9.0 và các phiên bản trước sử dụng image có cấu trúc khác nên bạn phải sử dụng công cụ chuyển đổi ảnh có sẵn trong thư mục diskless nhé (Tên nó là: Imagetransfer.exe. Nếu chưa biết sử dụng thì mình sẽ hướng dẫn sau).
- Diskless 2.2.0.0 phiên bản cũ sang phiên bản mới (ví dụ từ 2.2.0.0 build 20141014 sang build 20141201):
+ Tạm thời tắt các chương trình diêt virus
+ Giải nén bộ Diskless mới nhất, cụ thể là file: Diskless-2250-5620-2014.12.01.rar download từ link ra ổ D:\, sau khi giải nén ta được thư mục: D:\Diskless-2250-5620-2014.12.01
+ Vào thư mục cài đặt Gcafe Pro, của mình là D:\Gcafepro (của bạn có thể khác).
+ Vào thư mục Diskless\ServeMgr chạy file StopService.bat để dừng dịch vụ Diskless (cụ thể là dừng các tiến trình Icafe8SVD.exe, DisklessServer.exe, ControlServer.exe, Servertool.exe)
+ Sao lưu thư mục Diskless cũ bằng cách copy thêm 1 thư mục Diskless gốc khác rồi đổi tên thư mục Diskless copy thành Diskless-old
+ Vào thư mục D:\Diskless-2250-5620-2014.12.01\1.Diskless 2250 copy toàn bộ các file trong thư mục này sang thư mục D:\GcafePro\Diskless\Diskless. Nếu copy báo lỗi là do các bạn chưa dừng dịch vụ diskless thành công => Cần thực hiện lại bước trước đó.
+ Copy đè các file: ServerConfig.xml, clientconfig.xml, config.ini, DiskConfig.s3db, Icafe8SVD.ini từ thư mục Diskless-old sang thư mục Diskless.
+ Vào thư mục Diskless\ServeMgr chạy file startService.bat hoặc restartService.bat để kích hoạt dịch vụ Diskless.
+ Khởi động Diskless view ở màn hình, khởi động các máy client để xem thành quả.
2. Netdisk
+ Sao lưu thư mục NetdiskServer cũ bằng cách copy thêm 1 bản NetdiskServer nữa rồi đổi tên thành thư mục NetdiskServer-old. Như vậy ta có 2 thư mục NetdiskServer và NetdiskServer-old trong thư mục D:\Gcafepro
+ Vào Taskmanager, end task các tiến trình: NetdiskServer.exe, PersonUdisk.exe, vdisks.exe, runvdisks.exe nếu có hoặc đơn giản là chạy file này: D:\Diskless-2250-5620-2014.12.01\2.Netdisk server 5620\卸载.bat (file này có nội dung stop các tiến trình đang chạy, bên trong nội dung toàn là stop cái gì đó).
+ Vào thư mục D:\Diskless-2250-5620-2014.12.01\2.Netdisk server 5620 copy toàn bộ các file trong thư mục này sang thư mục NetdiskServer
+ Chép file config.ini trong thư mục NetdiskServer-old sang thư mục Netdisk
+ Chạy file D:\Gcafepro\NetdiskServer\安装.bat để khởi động dịch vụ Netdisk.

p/s: Nếu bạn nào sử dụng Tool vdisk trong thư mục này thay cho Gcafe Control panel thì làm thêm vài thao tác nữa. Sẽ hướng dẫn sau.

singleboy

Thành viên
Đội ơn cụ nhiều. để đêm nay thử hàng mới cho nó nóng. chạy 2.2.2.0 với 5.5 thi thoảng tự bị rest máy ko hiểu tại sao.

hquan

Thành viên mới
Đây là Netdisk server thì còn có chỗ chép đè vào, còn có thư mục netdisk client thì chép vào đâu? chép vào bất cứ chỗ nào trên ổ C máy trạm ạ? Bởi vì những bản netdisk 5.5, 5.6 đâu có cần cài cho client?

kanova

Thành viên
Đây là Netdisk server thì còn có chỗ chép đè vào, còn có thư mục netdisk client thì chép vào đâu? chép vào bất cứ chỗ nào trên ổ C máy trạm ạ? Bởi vì những bản netdisk 5.5, 5.6 đâu có cần cài cho client?

+ Mở super client
+ Tại máy trạm mở task manager lên, tắt hết các tiến trình: Barview.exe, Bar... của Gcafe client rồi chép đè nội dung thư mục Netdisc client mới vào thư mục C:\NBMS client là được.
+ Mở file ClientSetup.exe điền Ip của card mạng chạy Netdisk Server hoặc tự điền IP trong file icafe8.ini
+ Khởi động máy trạm.

kanova

Thành viên
Theo thông tin từ bên china thì bản 2014.12.01 đang bị lỗi bug khá nghiêm trọng (cấu hình điểm ảnh sẽ bị mất). Khuyến cáo anh em không nên up vội nhé. Nên sử dụng bản build 2014.11.24 hoặc build 2014.11.17 để ổn định.

Nguồn: http://bbs.txwb.com/thread-1912158-1-1.html

Phương IT

Guest
Lỗi thì anh fix rồi, lâu lâu vẫn ăn cái SP lúc mở dc lúc không :)). Nhưng khi chạy cái Guichange thì nó tạo ra backup chép đè vào lại hết.

kanova

Thành viên
Nay lại có bản fix mới netdisk 5.6.2.1 và diskless 2.2.0.0 build ngày 03.12.2014

kanova

Thành viên
Netdisk 5.6.2.1 phiên bản mới, cấu hình tool vdisk theo giao diện đồ họa, dễ thao tác. Pro nào việt hóa hộ cái giao diện cái.
1. Giao diện cấu hình Tool Vdisk trên Server

2. Và giao diện cấu hình Tool Vdisk trên client

Link

hqgame

Năng động
Mình cũng mới mở net, đang tập tành. Mình đang xài gcafe non xxx của tụi gcave nó cài. Bản netdisk là 2.0 và disless là 2.1, h muốn cài các bản mới hơn khi config có cần làm gì k nhỉ, vì mình hack pass server nên không có pass của các phần mềm kia., chỉ sợ cài lên nó đòi điền thông tin thì mệt.

Top Bottom