Có gì mới?

Hỏi Dàn net bị lag nhiều máy khi chơi game (liên minh, fifa)

Ho Xuan Son

Thành viên
Dàn nét 16 máy bị lag không hiểu nguyên nhân. Mình gọi gcafe đến nhà kiểm tra họ nói bị ổ cứng truy xuất game chậm, họ test ổ cứng với hình ảnh:
Mong các bác giúp đỡ !

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Không ghi chi tiết máy chủ/máy trạm..., ai phán được tui gọi bằng thánh.

Icafecrack

Thành viên
Địa điểm
TT. Hoà Thành, Hoà Thành, Tây Ninh, Việt Nam
Dàn nét 16 máy bị lag không hiểu nguyên nhân. Mình gọi gcafe đến nhà kiểm tra họ nói bị ổ cứng truy xuất game chậm, họ test ổ cứng với hình ảnh:
Mong các bác giúp đỡ !
Xem file đính kèm: 10701
Tốc độ ổ Games con sv mình test chỉ có tầm 50MB, có bị lag gì đâu :D, không phải ổ cứng ( phán bừa )

Ho Xuan Son

Thành viên
Khá kiệm lời, Bootroom gì cũng chả cho biết... Thôi thì:
- Kiểm tra mạng LAN
- Kiểm tra ổ cứng
Thấy dùng gcafe Hòa Bình đó! Vậy gọi KTV làm cho nhanh
Vấn đề em muốn hỏi ai biết với hình ảnh này có thể phán ổ cứng có vấn đề làm ảnh hưởng Lag trong game thôi, thanks bác

neski

zero.theworkpc.com
Vấn đề em muốn hỏi ai biết với hình ảnh này có thể phán ổ cứng có vấn đề làm ảnh hưởng Lag trong game thôi, thanks bác
Vậy nói luôn! Bác đo ở máy trạm không giải quyết được gì cả? Vì là ổ được ánh xạ nên tốc độ phụ thuộc vào R/W ổ cứng trên server và số lượng máy trạm đang hoạt động. Nhiều máy trạm chạy nó sẽ lên xuống như điệu nhạc thôi!

tct824

Thành viên
Vậy nói luôn! Bác đo ở máy trạm không giải quyết được gì cả? Vì là ổ được ánh xạ nên tốc độ phụ thuộc vào R/W ổ cứng trên server và số lượng máy trạm đang hoạt động. Nhiều máy trạm chạy nó sẽ lên xuống như điệu nhạc thôi!
Muốn làm chính xác bệnh gì là phải khám tận tay và sờ tận mắt. mới hết 100% bệnh.

nethonglinh789

Thành viên
thứ nhất bác xem mạng mình ổn chưa, thứ 2 bác coi cái ổ ssd 240G của bác còn Bao nhiêu %. thứ 3 bên Gcafe ktv nó có sét cache Ram hông

netloctien

Năng động
tốc dộ theo hình thì đang test trên server mà xem lại cáp sata ( thử thay 1 sơi cáp khác có thể zin mới, đổi thử jack nguồn khác) nếu ok thì ssd có vấn đề

ducminhtcag123

Thành viên
tháo băng ra, update coccoc, đóng băng lại, hết. có mấy anh kỹ thuật xử lý được vấn đề coccoc mà chưa ai share.

Top Bottom