Có gì mới?

Hỏi Dàn máy mình có 2 máy bị treo khi chơi LOL khoảng thời gian bị treo là tầm 1h khi chơi game LOL

huutinhbt

Năng động
trước đây phòng máy mình ko bị lỗi này(phòng máy dùng HDD) từ khi up game bản 5.4 LOL lên là bị,ko thể điều khiển,reset máy được mà phài đè nút mở máy 1 tí mới tắt được,đã xóa suore game tải lại,format = fdisk cả ổ đĩa cài lại win vẫn bị driver cài từ đãi gốc đi kèm theo main và up lên ver mới nhất.
cấu hình:
cpu g3220
ram 4gb 1600
màn hình 20 icnch
ổ HDD:250gb
ko vga

jonnypham

Thành viên
Đang dùng Win gì vậy Bác Tình ? Nếu không shutdown máy từ xa được thì có tắt máy trên máy trạm được không ? Nếu shutdown trực tiếp không được thì có lẽ bản cấu hình nguồn trong BIOS có vấn đề hoặc Win lỗi. Thử reset BIOS về mặc định xem.

huutinhbt

Năng động
win 7 64bit,reset bios về default luôn rồi bác,main h81m-d,ko thao tác dc gì khi nó treo chỉ có thể đè nút nguồn cưỡng ép tắt nó thôi

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
win 7 64bit,reset bios về default luôn rồi bác,main h81m-d,ko thao tác dc gì khi nó treo chỉ có thể đè nút nguồn cưỡng ép tắt nó thôi
Làm cái Image mới trên chính máy đó nhé, dùng các bản Win7x64 rút gọn cũng được, chạy ổn định mà nhẹ.

huutinhbt

Năng động
ko cho nó bấm reset đâu khóa lại hết ah,lỗi là tui lại kiểm tra rồi xử lý,đang phân vân giữa lên br hay lên vga vì đang dung onboard

jonnypham

Thành viên
ko cho nó bấm reset đâu khóa lại hết ah,lỗi là tui lại kiểm tra rồi xử lý,đang phân vân giữa lên br hay lên vga vì đang dung onboard
Main Bác dùng đời chip gì ? G41 hay H61 hoặc H81 ? Nếu Onboard của H61 và H81 thì lên Bootrom chạy vi vu không lo nghĩ gì. Còn dùng G41 thì hơi yếu với FF và CF, còn LOL thì vẫn bình thường.
Bác tìm hiểu kỹ ưu và khuyết của Bootrom đi rồi quyết định không muộn. Vì Bác bỏ tiền thay HDD chi phí ~ lắp 1 Server Bootrom + nâng cấp hạ tầng mạng. À quên bác được nhiêu máy trạm vậy ?

huutinhbt

Năng động
12pc,main h81 asusm-d.ưu khuyết điểm của br thì cũng tìm hiểu kỹ rồi,mà cái csm br thấy a e còn bị lỗi nhiều nên chưa muốn chuyển br ah,giữa tháng 3 này nó ra 3 game trong đó có 1 game bắn súng đòi hỏi cấu hình hơi cao nên đang phân vân

jonnypham

Thành viên
12pc,main h81 asusm-d.ưu khuyết điểm của br thì cũng tìm hiểu kỹ rồi,mà cái csm br thấy a e còn bị lỗi nhiều nên chưa muốn chuyển br ah,giữa tháng 3 này nó ra 3 game trong đó có 1 game bắn súng đòi hỏi cấu hình hơi cao nên đang phân vân
CSMBoot đã ổn, còn lỗi là do người cài đặt thôi, cài không đúng cách thì nó lỗi thôi, chứ mình cũng đang dùng CSMBoot 2.0 sp2 chạy thấy rất hài lòng, bữa LOL bị lỗi rs mình vẫn " bình chân như vại" và cũng không biết LOL lỗi, đến khi lên Forum mới thấy bàn tán xôn xao. Còn Game mới cần cấu hình cao thì nếu Bác vẫn để HDD mà up VGA chưa chắc gì đã "chiến " được mượt mà. Nếu không thì bây giờ cứ tạm xài HDD và mua thử 1 cái VGA gắn vào 1 máy bất kỳ, đợi đến khi có Games mới ra và test thử xem hiệu quả thế nào rồi quyết định Up VGA + HDD hay lên Bootrom cũng không muộn. Vài lời chia sẻ cùng Bác.

Top Bottom