Có gì mới?

Đã xử lý ! mod xóa hộ

nguyễn minh đạt

Thành viên
Đính chính là do Bụi bám khe ram :'( . Song vẫn cảm thấy server mình chắc hơi yếu ( không phù hợp với Gcafe lắm) .Chắc thử sang CSM thử , dù sao cũng free ( chắc ko có hợp đồng thời hạn chứ ?) .Nếu cảm thấy vẫn ko thay đổi , phải nâng cấp server rồi đợi gcafe ổn định lại rồi tính. Mod xóa hộ bài dùm mình !

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Gcafe hay bất cứ soft bootrom nào cũng vậy, nó kg giết HDD như bạn miêu tả đâu.

nguyễn minh đạt

Thành viên
Server chỉ có 8g Ram thôi, nhưng khi dùng boot này thì lên hơn 7G , image thì vẫn giống như gcafe trước ,nhưng vẫn bị lỗi liên tục, đổi sang image khác vẫn ko ăn thua gi . nhà văn phòng tại đây có 1km mà server không khỏi động đươc hơn 5h mà ko ai có thể liên lạc được .

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Server chỉ có 8g Ram thôi, nhưng khi dùng boot này thì lên hơn 7G , image thì vẫn giống như gcafe trước ,nhưng vẫn bị lỗi liên tục, đổi sang image khác vẫn ko ăn thua gi . nhà văn phòng tại đây có 1km mà server không khỏi động đươc hơn 5h mà ko ai có thể liên lạc được .
Mình khuyến cáo thường xuyên rằng với Gcafe thì RAM của server càng nhiều càng tốt. Với RAM 8GB chỉ chạy được dưới 10 máy (cũng vẫn kg ổn). Trái với CSMboot, NXD...

phamthanh

Thành viên
Vừa chuyển sang "gcafe mới" thì 2 hôm sau bị hư cái ổ cứng server .Xách đi bảo hành 1 đổi 1 -HDD mới toanh.Rồi sử dụng thêm mới hơn 1 tháng , máy con có giật lag liên tục ,rồi đến hôm qua treo luôn:mad:.Vào test thì mới bjk là cái ổ mới dc bảo hành lại bị bad tiếp.Tháo cái hdd ra , ngày hôm nay mới sử dụng dc khoảng 5h thì treo nguyên 1 dàn ,khởi động không lên server luôn
bác này là nhọ nhất năm 2015 :D.

vanhocdoan

Thành viên
Do phần cứng bạn có vấn đề chứ chẳng liên quan gì đến Gcafe đâu.
Thứ nhất có thể HDD bác mua trúng dựng rùi . Thứ 2 xem lại hệ thống điện có hay tăng xụt áp đột ngột không , kiểm tra lại bộ nguồn lun .

NetAT

Năng động
đến ngày nó hỏng nó vẫn hỏng , cũng có thể do nguyên nhân chủ quan => bác cho nó ăn ít mà bắt nó làm việc nhiều ( VD caches ram ít thì hdd hoạt động nhiều => nhanh hỏng hdd ) khách quan cái hdd đó nó ko muốn ở lại với bác nữa => tại tay bác đen mua cái hdd ko ngon so với các hdd cũng loại ( còn HDD đổi mới cũng có thể nó là hdd cũ hỏng lỗi do người khác BH họ làm lại và đổi cho bác => chạy bet hỏng lỗi là thường nếu gặp con ngon thì chẳng sao ) chung quy là bác max đen , sao đổi được cho phần mềm Gcafe , phần mềm nào cũng vậy thôi , à mà bác nói cũng đúng nếu ko cho nó chạy cất vô tủ kính thì nó sẽ ko hỏng hjhj , mua cái mới dòng chuyên dụng cho sever thay vào đi bác :))
em thì ko chơi với hàng BH ( chạy đai 3 con ssd kingtơn rồi , mang lên voz bán rẻ rẻ thêm tiền mua cái mới xài ) kè kè

jonnypham

Thành viên
Vừa chuyển sang "gcafe mới" thì 2 hôm sau bị hư cái ổ cứng server .Xách đi bảo hành 1 đổi 1 -HDD mới toanh.Rồi sử dụng thêm mới hơn 1 tháng , máy con có giật lag liên tục ,rồi đến hôm qua treo luôn:mad:.Vào test thì mới bjk là cái ổ mới dc bảo hành lại bị bad tiếp.Tháo cái hdd ra , ngày hôm nay mới sử dụng dc khoảng 5h thì treo nguyên 1 dàn ,khởi động không lên server luôn.Không muốn nói là nguyên nhân gi nhưng chả nhẽ là trùng hợp đến thế cơ ah .Mình muốn hỏi các bác xày CSM có lỗi nhiều không để mình chuyển qua dùng, chứ tiếp tục thế này thì có ngày dẹp tiệm mất :( .
Xem lại bộ nguồn và nguồn điện tại khu vực của Bác. Server có dùng UPS không hay cắm điện trực tiếp ? Chứ ổ cứng mà hỏng liên tục là có vấn đề về điện áp rồi, vì không có trùng hợp đến khó tin vậy đâu Bác. Xem lại nhé :)

jonnypham

Thành viên
Vừa chuyển sang "gcafe mới" thì 2 hôm sau bị hư cái ổ cứng server .Xách đi bảo hành 1 đổi 1 -HDD mới toanh.Rồi sử dụng thêm mới hơn 1 tháng , máy con có giật lag liên tục ,rồi đến hôm qua treo luôn:mad:.Vào test thì mới bjk là cái ổ mới dc bảo hành lại bị bad tiếp.Tháo cái hdd ra , ngày hôm nay mới sử dụng dc khoảng 5h thì treo nguyên 1 dàn ,khởi động không lên server luôn.Không muốn nói là nguyên nhân gi nhưng chả nhẽ là trùng hợp đến thế cơ ah .Mình muốn hỏi các bác xày CSM có lỗi nhiều không để mình chuyển qua dùng, chứ tiếp tục thế này thì có ngày dẹp tiệm mất :( .
Nếu đã quá chán Gcafe Hòa Bình thì hãy nhập hội CSMBoot đi, chạy cực ngon, ít hành ( theo nhận định cá nhân ) mà lại nhẹ nhàng cho Server. Thay đổi hay không tùy Bác

alo2

Năng động
Nếu đã quá chán Gcafe Hòa Bình thì hãy nhập hội CSMBoot đi, chạy cực ngon, ít hành ( theo nhận định cá nhân ) mà lại nhẹ nhàng cho Server. Thay đổi hay không tùy Bác

Uh , chắc đổi qua CSM Boot quá , chứ Gcafe csm cũng lỗi này nọ ...

Top Bottom