Có gì mới?

Hỏi CSMBoot ko chạy được win 7

hung1986apple

Thành viên
Các cao nhân giúp mình với. Hiện nay mình có 8 máy amd main biostar 58m rev 6.1 fm2 +. Sau khi ghost win 7 64 của csm (dulieufree.com) mình dowloa driver từ hãng và đúng đời main. Mình cài driver lan xong úp imang lên sver, xong tháo hdd chỉnh boot lan thì vào được. Xong mình mở suppu os cài tiếp driver màng hình thì ko boot được nửa, đứng ngay logo chùm nho. Mình biết là lỗi khi cài gói driver mang hình, xong mình thử cài từng cái thì vẫn ko boot được, chẳng lẽ H ko cài driver màng hình. Mình đang xài con 5600. Hiện H mình đang chạy xp.
Ae nào đã gặp lỗi trên chỉ giáo mình với, mình cảm ơn nhiều nhiều.

zzvenuszz

Thành viên
Sao không cài driver xong xuôi rồi up image lên nhỉ

hung1986apple

Thành viên
Lần đầu tiên là mình làm như zậy đó, xong mới loại bỏ chỉ cài được lan thôi, hết 1 ngày mà ko được .

jonnypham

Thành viên
Lỗi này do cài CSMBoot Client bị lỗi, gắn HDD tạo Image vào, gỡ CSMBoot Client ra , reset máy sau đó lên Server lấy bản mới về cài cẩn thận, xong reset máy lần nữa rồi UP lên Server lại sẽ hết. Bữa cũng bị tình trạng này, loay hoay mãi mới tìm ra bệnh.

hung1986apple

Thành viên
Lỗi này do cài CSMBoot Client bị lỗi, gắn HDD tạo Image vào, gỡ CSMBoot Client ra , reset máy sau đó lên Server lấy bản mới về cài cẩn thận, xong reset máy lần nữa rồi UP lên Server lại sẽ hết. Bữa cũng bị tình trạng này, loay hoay mãi mới tìm ra bệnh.
Mình chưa cài gì hết, mới cài drive màng hình xong rset lại là bị luôn.

jonnypham

Thành viên
Mình chưa cài gì hết, mới cài drive màng hình xong rset lại là bị luôn.

Bác chưa cài CSMBoot Client sao up nó lên Server và boot IMG và mở Super được ??? ->

Các cao nhân giúp mình với. Hiện nay mình có 8 máy amd main biostar 58m rev 6.1 fm2 +. Sau khi ghost win 7 64 của csm (dulieufree.com) mình dowloa driver từ hãng và đúng đời main. Mình cài driver lan xong úp imang lên sver, xong tháo hdd chỉnh boot lan thì vào được. Xong mình mở suppu os cài tiếp driver màng hình thì ko boot được nửa, đứng ngay logo chùm nho. Mình biết là lỗi khi cài gói driver mang hình, xong mình thử cài từng cái thì vẫn ko boot được, chẳng lẽ H ko cài driver màng hình. Mình đang xài con 5600. Hiện H mình đang chạy xp.
Ae nào đã gặp lỗi trên chỉ giáo mình với, mình cảm ơn nhiều nhiều.

tidusthien

Thành viên
cho ké thớt cái, em lấy hdd cài bản win về rồi, làm theo hướng dẫn của tài liệu, mà sao e cứ bị lỗi press a key to reboot, a e ai biết cách khắc phục hướng dẫn với (đã set ổ cứng, cho boot qua lan luôn rồi mà vẫn bị)

jonnypham

Thành viên
Ý, ko phải do csmboot đâu pro, mình ko cài drive màng hình thì boot bình thường mà.
Nói vậy là do Driver VGA nó đụng với CSMBoot Client rồi. Vậy thì Bác nên cài Full Driver và Software rồi cài CSM Client , cài CSMBoot Client sau cùng hết rồi mới UP lên Server, làm theo như vậy sẽ hạn chế lỗi khi cài CSMBoot Client thấp nhất. Thân.

hung1986apple

Thành viên
Nói vậy là do Driver VGA nó đụng với CSMBoot Client rồi. Vậy thì Bác nên cài Full Driver và Software rồi cài CSM Client , cài CSMBoot Client sau cùng hết rồi mới UP lên Server, làm theo như vậy sẽ hạn chế lỗi khi cài CSMBoot Client thấp nhất. Thân.
Cảm ơn pro đã nhiệt tình giúp, để mình thử lại xem sao.

Net_HoangPhong

Thành viên
Ý kiến của mình thường làm là, cài full driver rồi cài CSMBoot + up là ok

hung1986apple

Thành viên
OK rồi, cảm ơn ae đã giúp. Mình cài lại từng bước: ghost xong cài lan,csmboot ,tạo đĩa ảnh, lấy 3D chíp tìm drive màng hình cài OK. Chắc mang hình voi csmboot đum nhau.

Top Bottom