Có gì mới?

Hỏi CSMBoot 2.0 có tương thích với main Biostar H110?

tommyspot

Thành viên mới
Hiện tại phòng máy mình đang xài CSMBoot 2.0, mình mới thay 1 máy cấu hình như sau:
Main: Biostar H110MG Pro D4
CPU: i3-6100
VGA: Zotac GT730 2gb 64bit DDR5
Ram: 8GB

Sau khi tạo image xong, mình boot lên thì bị lỗi như vầy.IMG_0040 (1).JPG

Lạ 1 chỗ là: mình rút điện cái nguồn ra rồi cấm vô lại thì boot vô bình thường. Nhưng khi boot vô được windows, mình shutdown máy rồi khởi động lên thì lại bị ngay lỗi này.

Mọi người có ai bị lỗi này trên CSMBoot chưa, help dùm mình với. Xin cảm ơn!

kynguyen

Năng động
cái này do dây mạng lỡm bấm ko đ1ugn chuẩn chả liên quan đến cái mian , boot vào win được nghĩa là win có hỗ trợ , xem lại dây mạng và các cổng kết nối

tommyspot

Thành viên mới
cái này do dây mạng lỡm bấm ko đ1ugn chuẩn chả liên quan đến cái mian , boot vào win được nghĩa là win có hỗ trợ , xem lại dây mạng và các cổng kết nối

Mình đã lấy dây mạng của máy khác (chạy bình thường) test thử luôn rồi mà vẫn bị lỗi như thế nên ko nghĩ là do dây mạng :|

vanhocdoan

Thành viên
Có khởi động server lại chưa ? CSMboot nó tự động tắt dich vụ Boot và dịch vụ ảnh đĩa lâu ngày không dùng đến đấy . Vào thiết lập chung tăng số lượng máy trạm lên , nhiều khi CSMBoot nó nhận mấy cái thiết bị tào lao nên đầy rùi

tommyspot

Thành viên mới
Có khởi động server lại chưa ? CSMboot nó tự động tắt dich vụ Boot và dịch vụ ảnh đĩa lâu ngày không dùng đến đấy . Vào thiết lập chung tăng số lượng máy trạm lên , nhiều khi CSMBoot nó nhận mấy cái thiết bị tào lao nên đầy rùi
Mình đã thử Mở dịch vụ boot rồi tăng số lượng máy trạm, reset máy chủ các kiểu vẫn ko được luôn bạn ơi :(

Vũ Phong

VIP
Theo như mình thì nên up kernel lên bản cao nhất của linux cụ thể đây dành cho bản ubuntu 3.20 , nếu không bác nên sử dụng bản 2.1.5 để làm img

vanhocdoan

Thành viên
Mình đã thử Mở dịch vụ boot rồi tăng số lượng máy trạm, reset máy chủ các kiểu vẫn ko được luôn bạn ơi :(
Bó tay . Dow cái image đa cấu hình nào bỏ vô test thử coi. Cái CSMboot 2.0 này cũng hơi cổ nhiều khi chưa up Driver main mới cũng chừng . Mà sao vẫn dùng 2.0 nhỉ 2.1 thấy tốt hơn đó .

Nét Vinh

Thành viên
BẠN NÊN CÀI MÁY CHỦ LẠI WIN SEVER VÀ CÀI GCAFE CSM BOOT. ubuntu KO CÒN TƯƠNG THÍCH DÒNG MAIN MỚI. VÀ HAY BỊ LỖI

Vũ Phong

VIP
Bó tay . Dow cái image đa cấu hình nào bỏ vô test thử coi. Cái CSMboot 2.0 này cũng hơi cổ nhiều khi chưa up Driver main mới cũng chừng . Mà sao vẫn dùng 2.0 nhỉ 2.1 thấy tốt hơn đó .
csmboot 2.0 hiện đang có main chạy được hoặc không trên nền tảng skylake bác ạ , muốn nó chạy được phải mất công mất sức :))

santo3vong

Thành viên
chuyển qua dùng Gcafe VNG ấy. Chạy ngon lắm! ko bao giờ phải lo chuyện nhận card mạng. Mua phần cứng mới về cứ cắm là chạy thôi.
Trc tôi cũng đã dùng CSMboot sau chuyển qua dùng Gcafe VNG. Sau khi chuyển qua một thời gian trải nghiệm thì thấy CSMboot đúng là tù vã chày.

tommyspot

Thành viên mới
chuyển qua dùng Gcafe VNG ấy. Chạy ngon lắm! ko bao giờ phải lo chuyện nhận card mạng. Mua phần cứng mới về cứ cắm là chạy thôi.
Trc tôi cũng đã dùng CSMboot sau chuyển qua dùng Gcafe VNG. Sau khi chuyển qua một thời gian trải nghiệm thì thấy CSMboot đúng là tù vã chày.
Sau một bữa tối cài đặt Gcafe với thằng em, cuối cùng cũng xong, main boot vô bình thường rồi mọi người ơi.
Cảm ơn mọi người nhiều :)

Top Bottom