Có gì mới?

Thông báo csm lỗi nghiêm trọng

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Vô Thường

Thành viên
tình trạng này mình đã gặp 2 lần
lần 1 : cách đây vài hôm, nhưng ko quay clip lại kịp. vì đối tượng đã cao bay xa chạy
lần 2 : quay clip lại luôn và úp nóng cho anh em biết và ứng xử nhằm tránh thất thu phòng máy.
Mình ko báo cho csm vì biết là dùng miễn phí nên ko dám đòi hỏi sản phẩm hoàn thiện 100%.
mà có báo thì csm cung ko giải quyết dx gì .

các bạn xem video là hiểu mọi chuyện nhé. làm biến viết quá. video này sẽ xóa khi bất cứ khi nào mình muốn vì nó lộ ra phòng máy xấu quá nên ngại :D
Để ý máy 27 nhé các bác.

video :

Chỉnh sửa cuối:

Mèo hoang

Thành viên
Đã giới hạn thời gian chưa bạn, 3 phút sẵn sàng tự động tắt máy:

nghjtran

Thành viên
CF vào Fifa hay bị tình trạng đang trong trận hết giờ nhưng vẫn chơi được. Khi kết thúc ván sẽ văng ra màng hình đăng nhập .

tuannet

Thành viên
mình cũng bị, người chơi 3Q khi hết giờ vẫn chơi được bình thường.
trên máy chủ báo sẳn sản mà họ vẫn chơi dù đã hết tiền, rất mong CSM sữa lỗi này.

tienle283

Năng động
Video thực tế, cảm ơn bạn đã chia sẻ cho mọi người cùng biết. Mong CSM sẽ sớm khắc phục.

netviet.com

Thành viên
Mất kết nói luôn mới ghê chứ. Cái này cũng đã từng bị nhưng không thường xuyên, và những lần bị như vậy nếu phát hiện ngay thì..xuống máy trạm reset ngay và luôn chờ nó sẵn sàng rồi tắt máy trạm nếu phòng nào nhiều máy quá không kiểm soát được thì coi như feer cho nó tí giờ hehe.

jonnypham

Thành viên
lần 1 : cách đây vài hôm, nhưng ko quay clip lại kịp. vì đối tượng đã cao bay xa chạy
lần 2 : quay clip lại luôn và úp nóng cho anh em biết và ứng xử nhằm tránh thất thu phòng máy.
Mình ko báo cho csm vì biết là dùng miễn phí nên ko dám đòi hỏi sản phẩm hoàn thiện 100%.

các bạn xem video là hiểu mọi chuyện nhé. làm biến viết quá. video này sẽ xóa khi bất cứ khi nào mình muốn vì nó lộ ra phòng máy xấu quá nên ngại :D
Để ý máy 27 nhé các bác.

video :
Bác có kiểm tra xem ứng dụng đang chạy dưới máy trạm không ? Có khả năng nó dùng phần mềm Hack tài khoản CSM và làm lag máy tính tiền như bữa trước Bác Trí có 1 bài cảnh báo phần mềm Hack CSM đó. Nhưng lần đầu bị Bác có nhớ mặt thằng khách đó không ? Nếu cả 2 lần cùng 1 người thì xác định luôn rồi :D
Mong CSM sớm tìm ra biện pháp chế tài để chủ phòng Net bớt đau đầu.

Mèo hoang

Thành viên
Cái này nhiều khả năng bị lỗi độ phân giải không đồng bộ giữa flash với màn hình chính.
Ví dụ màn hình bạn phân giải là 1366x768 khi khách chơi CF nó thành 600x800 khi hết giờ nó bị lỗi màn hình flash đăng nhập còn 600x800 không phủ kín màn hình phân giải 1366x768 vẫn có thể di chuột xuống khay hệ thống bật CF lên chơi tiếp. Trước mình cũng tưng bị như này khách hết giờ vẫn chơi thêm được 3 phút nữa mới tắt máy. Cập nhật Flash phiên bản mới thì hết lỗi.
Nhưng mà máy chủ không tắt được thì có thể khách dùng chương trình lạ đóng băng tiến trình của CSM làm cho nó không hoạt động được. Bạn ra trỗ nó nói thẳng luôn máy em hết giờ nhưng vẫn hoạt động anh nghi sử dụng chương trình hack, đề nghị em hợp tác để anh kiểm tra. Kiểm tra thấy chương trình lạ vả tan mồm nó cho cút ngay. Nếu thấy không có gì bất thường như chạy file lạ hay lịch sử web không có gì thì thôi cảnh cáo nó lần sau hết giờ mà vẫn hoạt động phải báo cáo lại cho anh ngay không là ăn vả vỡ mồm chớ có kêu.

bambydumg

Thành viên

Để ý máy 27 nhé các bác.

video :
tui cũng giống bác :(:(:(:(

tuannet

Thành viên
Cái này nhiều khả năng bị lỗi độ phân giải không đồng bộ giữa flash với màn hình chính.
Ví dụ màn hình bạn phân giải là 1366x768 khi khách chơi CF nó thành 600x800 khi hết giờ nó bị lỗi màn hình flash đăng nhập còn 600x800 không phủ kín màn hình phân giải 1366x768 vẫn có thể di chuột xuống khay hệ thống bật CF lên chơi tiếp. Trước mình cũng tưng bị như này khách hết giờ vẫn chơi thêm được 3 phút nữa mới tắt máy. Cập nhật Flash phiên bản mới thì hết lỗi.
Nhưng mà máy chủ không tắt được thì có thể khách dùng chương trình lạ đóng băng tiến trình của CSM làm cho nó không hoạt động được. Bạn ra trỗ nó nói thẳng luôn máy em hết giờ nhưng vẫn hoạt động anh nghi sử dụng chương trình hack, đề nghị em hợp tác để anh kiểm tra. Kiểm tra thấy chương trình lạ vả tan mồm nó cho cút ngay. Nếu thấy không có gì bất thường như chạy file lạ hay lịch sử web không có gì thì thôi cảnh cáo nó lần sau hết giờ mà vẫn hoạt động phải báo cáo lại cho anh ngay không là ăn vả vỡ mồm chớ có kêu.
Chuẩn... đây là câu trả lời chuẩn và đúng.
CSM free nhưng cũng quảng cáo vừa phải thôi. phần mềm thì chạy ì ạc mà còn quảng cáo nữa...

Vô Thường

Thành viên
Chuẩn... đây là câu trả lời chuẩn và đúng.
CSM free nhưng cũng quảng cáo vừa phải thôi. phần mềm thì chạy ì ạc mà còn quảng cáo nữa...
bác xem sao mà bảo chuẩn. xem video kỉ chưa. với lại khách của quán mình mình hiểu trình nó đến đâu mà :D

thanhtrieu1206

Năng động
Mình cũng bị giống như bạn máy chủ báo đã tắt rồi, máy trạm vẫn hoạt động bình thường, người vào sao mà mình ko để ý nó gian lận là mình lỗ, mình để ý khi gặp trường hợp này thì Csm client bị out ra và ko task manager được, có 2 cách giải quyết là nhấp vô CSM client cho kết nối lại máy tính tiền rồi tắt hoặc restart hay shutdown. Lỗi này phòng máy bị 1 năm nay rồi cả VNG nói gần nói xa cũng có xử lí được đâu, đành chịu pó tay sống chung với lỗi

tuannet

Thành viên
mình xài Gcafe 2 năm chạy ổn nhanh mượt, nhưng 7k/pc/1thang. giờ tiệm ít ng chơi liên minh, mà thắng mất 7k nên chuyễn sang csm, csm thì ì ạc, cập nhật game cũng ì ạc, sao lúc nào phần mềm việt cũng thua các nước khác?

thdn

Thành viên
CSM 5.6.2 bị, không biết CSM 5.5.1 có bị không vậy?

tan86

Thành viên
xin góp ý các chủ phòng net xài csm là: trước khi mở csm server thì nên chạy repair database. từ ngày làm như vậy e không bị 1 lỗi gì thậm chí rất nhỏ.

Cao Thắng

Thành viên
Dám cam đoan với mấy bác là thằng nhóc đó nó gian lận ạ!
Vì nếu chơi CF mà nó báo còn mấy phút hết giờ thì 1 là nạp thêm 2 là chơi tiếp chứ ko có chuyện mà ngồi chơi tỉnh bơ như vậy.

Lỗi đóng băng csm này có từ bản đầu tiên rồi chứ ko phải là tới bây giờ.

Cách tốt nhất là làm 1 cái bảng thông báo rồi dán lên tường.
Như quán em ai thử làm rồi biết....Cứ Cảnh báo đỏ lè là em canh thôi.

"Gamer thủ nào tìm cách gian lận giờ chơi nếu bị phát hiện thì phạt 3k/1 phút. Cứ 10 phút sẽ tính tiền 1 lần."

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom