Có gì mới?

Hỏi công nghệ Gpon gói net5plus ( 150mb) cho phòng game 50 máy

ztegc006008

Thành viên
Lúc trước mình dky gói 45mb aon của viettel cho phòng game của mình thì chơi bình thường nhưng do đứt cáp nên kt tư vấn chuyển qua gói net5plus 150mb nhưng thường xảy ra hiện tượng mất kết nối khi chơi liên minh,mình có nhờ bên CSM xuống thì họ bảo máy chủ bình thường do đường truyền của viettel có vấn đề,mình gọi cho kt viettel thì họ bảo ping test bình thường còn vấn đề chơi game họ không xử lý được.Nhờ anh em hổ trợ tìm nguyên nhân giúp mình chứ ko chơi liên minh được quán vắng khách quá !

mai huy

Năng động
rất tiếc phải báo với bạn là con số 150mb chỉ là mị dân, internet có bằng thông trong nước và quốc tế, tất cả các nhà mạng mở băng thông trong nước, bạn sẽ ko cảm nhận dc nhiều khi đi ra quốc tế ví dụ: facebook, youtube...các game server đặt nước ngoài: csgo, dota

mr.hoàng phong

Năng động
Lúc trước mình dky gói 45mb aon của viettel cho phòng game của mình thì chơi bình thường nhưng do đứt cáp nên kt tư vấn chuyển qua gói net5plus 150mb nhưng thường xảy ra hiện tượng mất kết nối khi chơi liên minh,mình có nhờ bên CSM xuống thì họ bảo máy chủ bình thường do đường truyền của viettel có vấn đề,mình gọi cho kt viettel thì họ bảo ping test bình thường còn vấn đề chơi game họ không xử lý được.Nhờ anh em hổ trợ tìm nguyên nhân giúp mình chứ ko chơi liên minh được quán vắng khách quá !
Trước bạn lắp gọi 45mb của vietel bao nhiêu 1 tháng vậy?

ztegc006008

Thành viên
Hôm qua bên KTV viettel có đến cấu hình brightmod gì đó xong chơi liên minh ko còn hiện tượng ngắt kết nối nhưng FPS tụt còn 30-40 nhưng ping thì 13 - 16 chả hiểu như thế nào.Lúc trước sử dụng gói cũ FPS quán em toàn trên 100

TranLong

Có chứng nhận TW2
Thành viên BQT
Hôm qua bên KTV viettel có đến cấu hình brightmod gì đó xong chơi liên minh ko còn hiện tượng ngắt kết nối nhưng FPS tụt còn 30-40 nhưng ping thì 13 - 16 chả hiểu như thế nào.Lúc trước sử dụng gói cũ FPS quán em toàn trên 100
FPS liên quan tới cấu hình máy và nhiều thứ khác từ hệ thống bootrom , chứ đâu liên quan tới nhà mạng , bác xem xét lại vấn đề này nha

thucungcuatoi

Thành viên
Địa điểm
Đồng Nai
Bác xài gói Đại lý hay gói gia đình! Nhìn giá gói gia đình có vẻ nhiều hơn về băng thông nhưng đó là nội địa thôi, gói Đại lý thì nó được băng thông quốc tế cao hơn thì phải! Được ưu tiên xử lý các vấn đề sự cố! :)

TranLong

Có chứng nhận TW2
Thành viên BQT
Bác xài gói Đại lý hay gói gia đình! Nhìn giá gói gia đình có vẻ nhiều hơn về băng thông nhưng đó là nội địa thôi, gói Đại lý thì nó được băng thông quốc tế cao hơn thì phải! Được ưu tiên xử lý các vấn đề sự cố! :)
gói đại lý hoặc doanh nghiệp lúc nào cũng được ưu tiên hơn về khoản băng thông quốc tế nhé

ztegc006008

Thành viên
Gói mình là gói gia đình trong nước là 150mb quốc tế là 5mb.ping test lúc nào cũng ok,ping in game liên minh tầm 13-15ms nhưng cái khoảng fps nó giao động kinh khủng có lúc từ 110 tuột còn 30 trong vòng 1 giây mới đau đầu

Van Thuong

Năng động
Gói mình là gói gia đình trong nước là 150mb quốc tế là 5mb.ping test lúc nào cũng ok,ping in game liên minh tầm 13-15ms nhưng cái khoảng fps nó giao động kinh khủng có lúc từ 110 tuột còn 30 trong vòng 1 giây mới đau đầu
Coi chừng image có em bé.

rollgen

Thành viên
rất tiếc phải báo với bạn là con số 150mb chỉ là mị dân, internet có bằng thông trong nước và quốc tế, tất cả các nhà mạng mở băng thông trong nước, bạn sẽ ko cảm nhận dc nhiều khi đi ra quốc tế ví dụ: facebook, youtube...các game server đặt nước ngoài: csgo, dota

con số này cũng ko hoàn toàn là mị dân đâu bạn, mình đang xài gói này + 1 gói fpt 300k.

tốc độ speed test ban đêm là 150~160 Mb/s ( Megabit/s) . Ban ngày khách 20 máy trở lên test vẫn được 130~140 Mb/s. Vừa mới đây up liên minh tốc độ down cũng dc trung bình 17~18MB/S (Megabyte/s).

Điều mình băn khoan chỉ là "băng thông quốc tế 5 Mb/s", hơi ảo. Trước đó đi đặt gói net Fast 60 giá 880k 120Mb/s cho thằng bạn cũng chỉ thấy băng thông quốc tế TỐI THIỂU là 1Mb/s.

Down game Atlantica server Valefo nước ngoài cũng dc 16~18 MB/s, có khi còn vọt lên 21, nhưng chắc là số ảo. Down PUBG cũng dc 15 MB/s. Cảm thấy băng thông quốc tế cũng ổn chứ ko phải quá tệ. youtube cũng test cho cả 30 máy cùng chạy 1080 vẫn ổn. ko giật ko đứng. Thôi thì cũng dc.

Nhược điểm là down đột kích chỉ 25~30 KB/s. Chơi cũng lag lè lưỡi ra. Phải chuyển qua mạng fpt.

Theo bản thân cảm nhận thì với giá tiền 400k thì chất lượng như thế là quá dc rồi. Dùng kèm thêm đường truyền dự phòng của nhà mạng khác để chơi những game bị hạn chế đường truyền của viettel hoặc đề phòng rớt mạng. Tổng giá tiền cũng ko hơn gói FAST60 nhưng xài ổn hơn

Top Bottom