Có gì mới?

Hỏi Có Nên Đăng Kí Gia Hạn Gcafe

luongchidung

Thành viên
Chào các bác.
Phòng máy mình hiện còn 3 ngày nữa là hết hạn Gcafe. Nếu mình không gia hạn thì có sao không ?
Hệ thống đang xài icafe 9.0.5 kết hợp với gcafe 3.0 để update game. Nếu mình không gia hạn thì chỉ có không update được game + không có X2, VIP fifa, còn hệ thống vẫn xài bình thường đúng không ?
Giới thiệu giúp mình 1 phần mềm update game tự động thay thế gcafe 3.0 nếu mình không gia hạn bản quyền.
Cảm ơn tất cả anh/em trong diễn đàn.

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Ko gia hạn đồng nghĩa ko được update game và nhận ưu đãi game từ Garena ( gcafé Teko ) :).Và nếu rảnh ko làm gì thì có thể quay tay game.Chứ ko có cái nào free mà update tốt đâu.Khuyên là nên gia hạn đi.

Chỉnh sửa cuối:

luongchidung

Thành viên
Lúc trước mình thường gia hạn bằng Cyberpay. Chẳng hiểu Cyberpay giờ bị gì mà nút gia hạn Gcafe biến thành 0 đồng. Không gia hạn được. Nên đang lười đi chuyển khoản ngân hàng cho bên đó.
Mình chỉ sợ là hết thời gian mà chưa gia hạn thì không chơi được Lol hoặc Fifa thì chết.
Theo suy nghĩ của mình thì đang xài crack, gcafe 3.0 chỉ làm nhiệm vụ update game thôi, thì không thể nào hết hạn mà không chơi được ?
Nhưng lúc trước có lần bị thế này, update bằng tay Lol không chơi được, tải bản mới lol từ trang chủ về cài vẫn không chơi được. Nhưng xóa source và update bằng 3.0 về lại thì chơi Ok. Nên sợ không biết có phải phụ thuộc nó không ?

netmetro

Guest
ý 1/ phải học cách mở băng . đóng băng ! khi LMHT FIFA Đột Kích update thì mở băng ra . chạy update xong đóng lại !
thì không cần autoupdate
ý 2/ không biết cách thì gia hạn thêm 1 lần để học tập thêm . trình chưa đủ thì phải học. trình cứng rồi thì không cần autoupdate !

meomatbu01

Thành viên
Lúc trước mình thường gia hạn bằng Cyberpay. Chẳng hiểu Cyberpay giờ bị gì mà nút gia hạn Gcafe biến thành 0 đồng. Không gia hạn được. Nên đang lười đi chuyển khoản ngân hàng cho bên đó.
Mình chỉ sợ là hết thời gian mà chưa gia hạn thì không chơi được Lol hoặc Fifa thì chết.
Theo suy nghĩ của mình thì đang xài crack, gcafe 3.0 chỉ làm nhiệm vụ update game thôi, thì không thể nào hết hạn mà không chơi được ?
Nhưng lúc trước có lần bị thế này, update bằng tay Lol không chơi được, tải bản mới lol từ trang chủ về cài vẫn không chơi được. Nhưng xóa source và update bằng 3.0 về lại thì chơi Ok. Nên sợ không biết có phải phụ thuộc nó không ?
Vấn đề gia hạn bằng cyberpay của bác bị 0 đồng là do bác dùng phiên bản cyperpay cũ. Hiện giờ thì cyperpay nó đổi thành Airpay rồi. Bác chỉ cần điện lên tổng đài kêu nó cài lại là xong.
Còn vấn đề úp game thì những game của Garena thì bác cứ úp bằng cái Garena thôi. Còn những game khác thì tùy game mà tùy cơ ứng biến.

mark8011

Thành viên
1.nếu đã làm lâu và tự học hỏi trên các forum về net thì không cần gia hạn,mấy cái up game và vip gì đó chỉ là vớ vẩn tốn tiền không cần thiết + bực mình
2.nếu chưa tự là được thì đành gia hạn

luongchidung

Thành viên
Ko ra hạn thì ko update được game nhé. Còn chạy thì vẫn ok mà. Quan trọng là biết làm thôi. Và còn nữa là hết hạn thì cái menugame ở máy con cũng ko có tác dụng nhé.
Thông báo đã hết hạn sáng nay, đến thời điểm hiện tại vẫn chưa gia hạn và menu game vẫn hoạt động bình thường nha bác :D

luongchidung

Thành viên
ý 1/ phải học cách mở băng . đóng băng ! khi LMHT FIFA Đột Kích update thì mở băng ra . chạy update xong đóng lại !
thì không cần autoupdate
ý 2/ không biết cách thì gia hạn thêm 1 lần để học tập thêm . trình chưa đủ thì phải học. trình cứng rồi thì không cần autoupdate !
Ủa bác, mở băng và update nó thường cho ổ C thôi chứ ? Nó xuyên ổ game up lên Server được luôn ak ?

Top Bottom