Có gì mới?

Hỏi chút thắc mắc về ping

nuoitrau

Thành viên
có chút thắc mắc thế này mong anh em giải đáp: hiện tai mình mới mua draytek 2927 chạy đường truyền aon 880k, hỏi nhà mạng nó bảo 120MB, mình speed test 90MB hơn. OK không sao, vào game fifa ngon lành, ó nhờ an phát config dùm đề phòng có khách down gây lag game . Trước khí an phat config ping fifa 20, 24 vào game nhanh, sau khi an phát config thấy có Qos game rất khó vào vào thì ping 28, mình tắt Qos an phat vừa config đi thì vào nhanh như cũ. Ý mình hỏi có nên bỏ Qos hay làm theo an phát tại giờ cũng không full phòng , ko có download nhiều không biết Qos tới lúc full thì ngon không , mong anh em cho ý kiến

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT
alo bắt nhà mạng làm sao lên đủ băng thông sẽ giảm được phần nào

nuoitrau

Thành viên
Tối khách về hết thì test lại speed,nếu vẫn không đạt 120mb thì gọi nhà mạng hỗ trợ,còn qos với limit thì tắt hết đi,mà gói 880k tên gì sao có 120mb vậy
dùng lâu lắm rồi, giờ hỏi nó bảo gói đó 120MB, speedtest lúc không khách cũng 90 hơn MB chứ lên không nổi 100, có hỏi nó bảo test không chính xác đâu, hic hic

Tgaming

Thành viên
có lẽ nó bóp băng thông r, xài 150mb mà 90mb k ngóc lên nổi, up thì 30mb . VNPT bonus thêm lag lol lòi mắt

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Không phải bóp,sợ hạ tầng chưa đạt 1gb nên băng thông test không khi nào vượt hơn 95mb,cứ bảo kỹ thuật xuống kiểm tra xem phải thay những thiết bị nào để wan nhận 1gb thì khi đó tets mới lên 120mb được,thường nếu gpon thì nó thay cho thiết bị nhanh gọn,còn aon thì có khi bác phải bỏ tiền mua 2 con sfp 1.25G về nhờ kỹ thuật gắn 1 con trên đài với 1 con vào modem,2 con tầm giá 600k thôi

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Trên draytek muốn biết được wan đã nhận 1gb chưa thì xem cổng đang hiển thị màu gì là biết,nếu wan đó lên xanh là nhận 1gb,còn cam là chỉ nhận 100mb nên chỉ nhận tối đa được 95mb

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Untitled-1 copy.jpg
PC Modem đường truyền VNPT: 780Mb nhà e. mà vào lol với fifa mấy hôm nay vẫn cứ lag bình thường. đừng quan tâm nhiều tới nó @@ 2 đường mạng mà chơi bác ơi!!!

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
bác phải thay conveter 1G thì modem 2927 nó mới nhận hết được. khi thay con đó phải gọi kỹ thuật họ xuống họ phải setup rồi họ gọi lên tổng để cắm đầu đó nữa mới được. nói chung cũng loằng ngoằng phết đấy. nhà bắc dùng 880k Aon là cái chắc rùi. y chang mình hồi trc đây mà.

nuoitrau

Thành viên
bác phải thay conveter 1G thì modem 2927 nó mới nhận hết được. khi thay con đó phải gọi kỹ thuật họ xuống họ phải setup rồi họ gọi lên tổng để cắm đầu đó nữa mới được. nói chung cũng loằng ngoằng phết đấy. nhà bắc dùng 880k Aon là cái chắc rùi. y chang mình hồi trc đây mà.
giờ nói thế nào nhà mạng mới thay cho minh convert 1G he anh, nói chuyện xin nó modem tôt tốt lúc chưa mua 2927 . Nó có bảo giờ đâu ai mở net mới nữa nên bên nó không có modem tốt về nữa @@. Giờ kêu thay không biết thay ko

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
giờ nói thế nào nhà mạng mới thay cho minh convert 1G he anh, nói chuyện xin nó modem tôt tốt lúc chưa mua 2927 . Nó có bảo giờ đâu ai mở net mới nữa nên bên nó không có modem tốt về nữa @@. Giờ kêu thay không biết thay ko
Nó nói vậy thì chắc nó không ứng thiết bị cho bác đâu,giờ có nước tự mua rồi nhờ nó thay con sfp trên đài

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT
nói nó sao tui trả tiền đàng hoàng mà băng thông không đủ như cam kết. Cứ alo tổng đài, làm gắt vào

beeno92

Thành viên
dòng draytek down full băng thông ping vẫn nhảy lên, vd mạng tôi ping 8, down lâu lâu nó vẫn nhảy lên 15 rôi xuống lại đều, nhưng con mikrotik 750 gr3 hay 760igs hay pc modem xài mikrotik os thì down cỡ nào thì down nó vẫn là con số 8 ping đều, nhưng mikrotik rớt mạng nó ko connect lại nhanh bằng con dray, mà phải đến 4 phút sau nó mới chịu kết nối, ko biết nó phải dò xét cái gì, con dray thì quay pppoe ngay khi có kết nối, mạng bác aon 880k viettel thì gói fast60 (hiện nay đã ko còn được sd nếu bác dis đường này thì sẽ ko còn gói định danh 120mbps nữa đâu mà phải xài gói khác hạ băng thông bớt đi 20mbps) băng thông đo spt là 450mbps (ảo speed test) còn băng thông thực sự là cỡ 160 đến 180mbps (băng thông thực), còn bác test 95 thì hạ tầng bác chỉ là 100mbps, phải nâng hạ tầng lên 1gbps cái đó kinh phí bác phải chịu, đừng mơ mà nó bỏ tiền thay cho bác đâu, vì nó ko cần những ng xài aon nữa, vì còn ng xài aon như bác thì nó phải tốn tiền thuê trạm, có khi chỉ còn lại bác là connect cái trạm đó, mình ko phải là khách vip đâu mà là bỏ thì thương vương thì tội đó, chi phí bác phải chịu tất và mua cái gì thì bác tự mua chứ nó ko biết gì đâu, kho ko còn linh kiện aon, bác có gọi lên tổng đài tụi nó vãn nhay nhay như vậy thôi, thay thiết bị ko tương thích đầu cuối --> ko chạy, thiết bị tương thích 1 nửa ---> chạy 100mbps, đúng thiết bị đầu cuối và khai báo NOC thì nó mới chạy, và AON ko biết duy trì bao lâu nữa, chừng nó ko cho xài nữa thì cũng phải chuyển gpon thôi, và mạng bây giờ mà bác QoS làm gì, tốn tài nguyên router, lag máy khách ko đáng, cứ để cho tụi nó xài ko nó rủa mạng cùi, fix lại hạ tầng mạng để lên gigabit đi

Top Bottom