Có gì mới?

Hỏi Chơi chịu Chơi thiếu

Ducdinhdkt

Thành viên
Chào các ông bà chủ .
Chả là e đang muốn hỏi các bác về vấn đề chơi chịu của khách. E nhận được nhiều lời khuyên về vấn đề này nhưng mông lung cứ nghĩ là tuỳ cơ ứng biến. Nhìn khách rồi cho chịu hay không. ( giờ thì khó gq thật)
Quán e ở nông thôn mà có cái xã thôi mà đến cả chục quán. Nên cầu ít hơn cung lác đác lắm các bác ạ.
Gioè lại còn có vấn đề khách chơi toàn choai choai. Bé hẳn thì không nợ mà lớn hẳn cũng đỡ. Choai choai lại hay đến quán mình chơi mà nó thiếu. Bảo cho em chịu cái. Thành ra nhiều đứa thấy nợ dc cũng nợ theo. Tất nhiên là có trả lại em nhưng có khi nợ cả tháng ko thấy trả ý. Quán e có 20 máy . Mà tháng tiền khách nợ cũng đến 3-4trieu các bác ạ.
Giờ e mà làm ngặt quá ko cho ai chịu thì có dc ko các bác. Sợ mất khách
Còn cứ để thế này thì cũng không ổn.
Các bô lão có phương pháp nào hay đang áp dụng để hạn chế tình trạng khách chơi chịu chia sẻ e biết với ạ.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
kg cho thiếu thì mất khách , mà cho thiếu thì mất tiền và mất luôn cả khách , phần còn lại do bạn quyết định

Thanphong2511

Thành viên
Cho thiếu nhiều quá nó đi quán khác lun để khỏi trả. Tốt nhất không cho thiếu dù ít hay nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
em cũng ở quê , cho thiếu nhiều nhất là 20k vì có lần em cho thiếu mỗi đứa gần 200k vì khách quen lâu năm , nhưng khi có quán mới tụi nó bỏ đi hết , và xù luôn nợ . nên từ đó suy ra tốt nhất là kg cho thiếu , bất khả kháng thì cho ít thôi .
Ở quê k làm dc như ngoài phố bác nhỉ

Thanphong2511

Thành viên
Thiếu 10k đòi 2 tháng mới trả, 50k đã chạy quán khác rùi,5L thì 1 đi ko trở lại. Nên từ đó vài ngàn cũng ko cho, có đứa chưa trả lại nói trả rùi nên mệt lắm, không cho thiếu mới đầu tịu nó la um xùm rùi riết nó quen thấy cũng bình thường, tôi cũng ở quê mà

uttrang2209

Thành viên mới
em đã từng cho thiếu....có đứa nhây thiếu 2 triệu hơn rồi phắng luôn. Biểu hiện của những đứa ko nên cho thiếu là:
Ban đầu lúc nào nó cũng bắt thân, sau đó dần dần mượn chừng 10-50k, xong UY TÍN trả hết để mình tin tưởng, rồi lần sau mượn gấp đôi và gấp 3...xong PHẮNG LUÔN. Tốt nhất như tiệm em bây giờ là "cưng kẹt thì chị cũng đang khó khăn lắm cưng ơi, thông cảm giùm chị nha. Có nước trà miễn phí ngoài kia, cưng ra lấy uống rồi ngồi nhìn các bạn chơi cũng thấy phơi phới tâm hồn mà ko cần nhọc sức cũng như mất tiền chơi rồi á hihi" hoặc mấy anh có thể áp dụng cách sau:
1. "Anh chỉ là người làm công ăn lương thôi em, anh cho thiếu thì ko có tiền bù vào để thống kê cho chủ tiệm, em thông cảm giùm anh nha"
2. thẳng thắn quất luôn : " TIỆM ANH MIỄN THIẾU EM ƠI, KHÔNG NGOẠI LỆ ĐƯỢC NHA !"
3. "Không dc em ơi, vợ anh đang gom tiền đóng tiền học cho con, với chi phí đủ thứ nữa...thông cảm nha em"
4. "Ý chết em ơi, tụi kia nó cũng vừa hỏi, anh nói ko cho thiếu rồi, giờ cho em thiếu tụi nó cũng đòi thiếu theo, vậy chết anh...em thông cảm nha. Anh ko cho thiếu dc đâu"
5.....tùy cơ ứng biến...tóm lại "MIỄN THIẾU"...
Em còn đang còng lưng đi đòi mấy ông chơi quen NỢ DAI đòi mà chai mặt thiếu từ 2015 tới giờ ko trả nè :( nhắc mới nhớ, em đi đòi tiếp đây !!!

pandaops

Thành viên
Cho thiếu = đuổi khách, ít ít thì cho luôn chứ ko cho thiếu, đời giờ nhiều đứa nó đê hèn lắm, nói ko với thiếu :D

chổ mình là chơi hội viên hết ko chơi trả sau
nạp tiền vào thì chơi, hoặc trả trước
cho thiếu thì tối đa 20k
chỉ cho thiếu giờ chơi chứ đồ ăn, thuốc hút, ... miễn thiếu :D

netmetro

Guest
uốn nắn cứng từ từ . không cho thiếu !
thánh nào chuyên môn thiếu thì yêu cầu trả tiền trước mới mỏ máy .
Lập giá vãng lai cao lên 1000-1500 so với Hội viên . chơi hội viên trả tiền trước là vậy !

Top Bottom