Có gì mới?

Cho hỏi cách thêm ổ game trong CSMboot

thebestwish

Thành viên
Mình cài csmBoot cài win thì boot được rồi . mình gắng ổ game vào thì nhận là /dev/sda Cho mình hỏi là muốn chỉnh ổ game mặc định của CSM thì vào chổ nào chỉnh vì mìnhkhông chỉnh được . Xin cảm ơn các bác .

Attachments

75,8 KB · Đã xem: 302
    143 KB · Đã xem: 327

jonnypham

Thành viên
Bản CSM 2.0 không cho chỉnh ổ Games và Writeback Default nhé, chỉ cho thêm mới thôi.

jonnypham

Thành viên
Ổ Games bạn phải gắn vào slot Sata kế tiếp liền bên với ổ SSD nhé, nếu gắn slót cách xa SSD thì nó sẽ nhận sda và không dùng được, gắn đúng thứ tự thì sẽ nhận dev/sdb ( dafault )nhé, sdb thì CSM mới thấy ổ Games được

hothanhdat

Năng động
Ổ Games bạn phải gắn vào slot Sata kế tiếp liền bên với ổ SSD nhé, nếu gắn slót cách xa SSD thì nó sẽ nhận sda và không dùng được, gắn đúng thứ tự thì sẽ nhận dev/sdb ( dafault )nhé, sdb thì CSM mới thấy ổ Games được
bác nói thế nào ấy chứ, con server e mua về chỉ có kèm theo 1 tray trong khi cái hộc ổ cứng là 4 tray, thế là e bỏ ssd vào tray là cổng sata1, tiếp theo hdd cắm cáp vào cổng sata trên main là sata5, thế mà vẫn nhận là sdb đó thôi
và kể có là sdc thì vẫn ok nhé, quan trọng là mình chỉnh để ổ nào là ổ game thôi

thebestwish

Thành viên
Thường thì cài lầu đầu trên ổ cứng mới thì nó sẻ nhận là sda , khi nào gắng ổ game vào thì nó sẽ nhận là sdb thì nó sẽ nhận là ổ game thì không cần chỉnh gì hết . Vì SSD mình cài rồi và mình cài lại với lại lúc cài có chia SSD lài nên không biết sao nó nhận là sdb gắng ở game vào nó nhận là sda nên không thấy ổ game . Nếu cài lại thì được nhưng mình muốn chỉnh ổ game là sdb mình có hỏi 1 anh kỷ thuật VNG thì nói là phải chỉnh lại với lại chạy lệnh gì nữa . Chút tối ảnh mới support được có gì mình sẽ báo anh em nha .

vanthoi_it

Thành viên
Lý do là cái cổng cắm cộng dây. Nếu cắm 1 cái SSD vào cổng 1 cài xong thì nó cũng là sda. Nhưng nếu sau đó cắm 1 ổ nữa vào cổng số 0 thì sda sẽ thành sdb.
Ah mà hướng dẫn bên kìa rồi sang đọc đi lão!

jonnypham

Thành viên
Chỉnh sao Bác ? Bản 2.0 làm sao chỉnh ổ Games mặc định được. Bác hướng dẫn xem :D

Top Bottom