Có gì mới?

Chia sẻ Menu Game Lite Update [Thay Đổi Diện Mạo]

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
bác Toản để nguồn mở cho ae edit theo quán mình tùy ý
Có hết nhen bác,làm việc trên giao diện hết chứ không edit được trong file.

nguyễn nhật

Thành viên
Bác Toản ơi. Ví dụ em có ổ phim chỉ muốn đưa lên menu, chỉnh đường dẫn tới ổ và để icon hình j đó thôi không ạ. Bác code lại giúp e với ạ vì giờ menu phải yêu cầu có file exe nữa mới thêm vào menu được bác ơi...e xin cám ơn bác ạ

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Bác Toản ơi. Ví dụ em có ổ phim chỉ muốn đưa lên menu, chỉnh đường dẫn tới ổ và để icon hình j đó thôi không ạ. Bác code lại giúp e với ạ vì giờ menu phải yêu cầu có file exe nữa mới thêm vào menu được bác ơi...e xin cám ơn bác ạ
Bác tạo file .bat với lệnh start trỏ đến explorer.exe của win rồi thêm tham số đường dẫn thư mục muốn mở nữa là ok,trên menu chỉ việc thêm file Bat vừa tạo vào thôi :D,không thì bác load file dưới về chuột phải chọn edit,rồi sửa lại cái đường dẫn bác muốn mở như hình e minh họa phía dưới,xong save lại bỏ vào ổ game,trên menu game thêm file này vào thôi :D

Download File Bat

nguyễn nhật

Thành viên
Bác tạo file .bat với lệnh start trỏ đến explorer.exe của win rồi thêm tham số đường dẫn thư mục muốn mở nữa là ok,trên menu chỉ việc thêm file Bat vừa tạo vào thôi :D,không thì bác load file dưới về chuột phải chọn edit,rồi sửa lại cái đường dẫn bác muốn mở như hình e minh họa phía dưới,xong save lại bỏ vào ổ game,trên menu game thêm file này vào thôi :D
Xem file đính kèm: 12883
Download File Bat
em cám ơn bác ạ, được rồi ạ hihi....à mà bác ơi cái file bat ấy mở lên bảo là "Search for app in the Store?" em bấm yes hay no thì nó chạy thế mình có phải chuyển qua dạng exe để nó ko thông báo nữa ko bác?

Niceocry

Thành viên
Địa điểm
Vĩnh Long, Việt Nam
Tuyệt vời,em cũng thích menu gọn đẹp không cần màu mè như thế này mà em nghĩ khách chơi game cũng thích vì có đứa nào vào mở menu lên ngồi ngắm đâu mà cần màu mè nhiều{21}

Buffalo Ha Noi

Thành viên
Bác @Trần Quốc Toản ơi!

Bác có code giao diện theo yêu cầu ko? Có thì cho em đặt hàng với. Em đang dùng cái như ảnh bên dưới, nhưng không di chuyển được, không tự tắt menu. Nhiều lúc chiếm hơi nhiều ram.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Bác @Trần Quốc Toản ơi!

Bác có code giao diện theo yêu cầu ko? Có thì cho em đặt hàng với. Em đang dùng cái như ảnh bên dưới, nhưng không di chuyển được, không tự tắt menu. Nhiều lúc chiếm hơi nhiều ram.

Xem file đính kèm: 12885
Bác muốn giao diện thế nào hoặc góp ý ra sao thì để lại bình luận,vào ngày đẹp trời e rãnh ngồi code như ý bác :D,còn cái này em code xài riêng cho phòng sẵn share cho ae cần thôi bác,không nhận code thuê cho bất kì ai nhen bác :D

4may

Thành viên
sao màu nền menu mình không giống như trên nhỉ

dangtiensy1990

Thành viên
Địa điểm
Bình dương

Báo lỗi chú toản phát. Anh vào CF out ra là bị . :D . À. Nếu có thể chú tích hợp cái kill ứng dụng vào menu là chuẩn cơm luôn.
Thanks chú

cauam33

Thành viên
e vẫn đang trung thành và kết meunu lite của bác. mà ver trước client kích game xong menu tự tắt xuống. sao này ver này kích xong menu vẫn đứng chình ình đó vậy bác. tui nhỏ nó chưa thấy hiện kip nên nhấn x4-5 phát rôi ra nguyên đống bác toản :(

Top Bottom