Có gì mới?

Chia sẻ kinh nghiệm ăn hành 3 ngày từ con Cave này !

dienthoaibt

Thành viên
Tình hình là tập tành tu luyện Gcafe ( vọc phá ) cho 2 phòng net của mình ! Cài OK ! Sử dụng OK luôn
Có ông anh nhờ cài dùm 2 phòng của ổng !
Phòng 1 : cài OK ko 1 chút trắc trở
Phòng 2 : Gặp phòng bán hành -_-'' ! Và sau đây mình xin kể
- Ngày 1 : Lên cài ào ào , 30 phút là xong tất cả ! Tối ổng thử máy thì xài OK ( Win 7 )
- Ngày 2 : Cho khách chơi, khách báo lag FPS liên Minh tụt xuống có 10
Tưởng Win 7 máy kéo ko nổi
( Cấu hình : E 5300, Ram 4GB, Card 8400 GS )
Cài lại win XP -> Chạy chừng 10s thì ko ra mạng được , client boot 1/2 sâu !
--> Tưởng đút USB ra vô bị virus, cài lại server, cấu hình này nọ xong thử lại -> vẫn ko ra mạng được, ping web thì reply ào ào -_-''
Tưởng bị Image , down image của Bác trí, của Gcafe, của tùm lum -> y chang tình trạng .
Bị cái éo gì thế -_-'', chuyển qua win 7 thì vào mạng ầm ầm, xp thì ko vào .
--> Tưởng bị diskless 2.2 covert image lên bị lỗi, chuyển xuống 2.1.9, vẫn vào lúc có lúc mất, lúc chậm lúc ko vào . Chuyển lên win 7 thì vào ào ào .
Chửi thề ...
Hạ xuống 2.0 cũng ko vào được luôn.
Lúc này là 2h 30 sáng.
Về ngủ
- Ngày 3 : Lên cài lại tiếp,
Cài lại server, kiểm tra dây mạng, kiểm tra switch, kiểm tra server, kiểm tra client !
Tất cả ko có gì, Xp vẫn y chang, lúc vào được web, lúc ko vào được, lúc mất luôn ( lúc vào được thì rất chậm ), Win 7 thì vào ào ào.
Tức quá, đem server về nhà
- Đem về nhà gắn hết vô --> vào mạng bình thường
Kêu ông anh đem dây mạng, đem switch, đem máy client xuống nhà thử
gắn vào thì 1 dây mạng báo ko kết nối.
Tưởng đúng bệnh.
Đổi dây mạng , thử lại thì ok. Tưởng đúng bệnh kêu ông anh đem về gắn thử.
- 1 tí ông anh gọi lại báo ko được luôn.
Chạy lên, hết cách, đổi modem thử thì cái định mệnh nó lại được --> bị Modem
Mà quái lạ 1 cái là bị modem mà win 7 vào mạng được bình thường, win xp lại ko được

Đây là kinh nghiệm của mình. Chia sẻ với anh em cho ít bị ăn hành !

dienthoaibt

Thành viên
uhm ! Đã hấp diêm được nó ! Cuối cùng là cái modem , vào win 7 load web phà phà, xp thì cà dzựt ! Ai nào ngờ, ai nào biết !

anhkhoip

Thành viên mới
Lúc trước mình bị tình trạng máy client mở lên đúng 1 tiếng là bị rớt mạng xong có lại chạy bình thường, máy client nào cũng bị vậy. Mình cài lại win , thay switch rồi đi lại dây mạng vẫn bị. Cuối cùng thay modem thì hết. Cũng nhức đầu với nó.

phongbe

Thành viên
Vãi nồi gcave :))
bệnh hoạn mới có kiểu hành ko như ai kia :)) của em cũng thử 1 vài hôm, lỗi tè le, nên cúp luô, lấy key xài x2 chơi :))

kuso

Thành viên
Vãi giùm bác dienthoaibt quá bị modem hehe

nghi98cdv

Thành viên
Vậy Là không có củ hành nao giống củ nào...... HIHI đau dầu thiệt .Sợ quá kiểu này không dám mang hành ra thử

hoailinhvn

Thành viên
Chúc mừng bác đã rút được kinh nghiệm, và cám ơn bác đã chia sẽ kinh nghiệm. may mắn cho bác là cài dùm cho ông anh à, chứ bác làm cho cty mà cài cho khách kiểu này coi chừng bị đuổi.hi

Top Bottom