Có gì mới?

Chia sẻ Fix lỗi CSMBoot đòi mật khẩu đăng nhập hệ thống!

tuetinhoc

Thành viên
Hôm nay mình mày mò nghiên cứu CSMBoot 1.9.5, mọi việc cũng êm xuôi trôi chảy, test thử bộ WinXP tải trên diễn đàn chuphongnet.com thấy load nhanh như điện, không hề thấy sâu luôn.
Sau đó chỉnh chỉnh, sửa sửa cái server rồi khởi động lại, sau khi khởi động xong server đăng nhập hệ thống với tài khoản root/root ok, vào chạy lại cái CSMBoot thì nó đòi đăng nhập hệ thống lần nữa, nhập đủ các kiểu pass vẫn không được. Tìm kiếm trên khắp các diễn đàn ko thấy cách sửa, mất mấy cuộc điện thoại, cuối cùng gặp một bạn KTV VNG hướng dẫn mình cách sửa, nên mình chia sẽ lại cho ai chưa gặp thì áp dụng. lỗi này xuất phát từ một máy trạm không boot được vào Win do thiếu driver card mạng, mình reset nhiều lần đột ngột dẫn đến CSMBootServer không ghi được cấu hình boot của máy trạm đẫn đến lỗi trên.
(Thêm cái hình cho sinh động)

Mở Games Update không thấy cấu hình card mạng

Cách xử lý như sau: Mở File Manager theo đường dẫn /zserver/pcmapping/conf

Mở File mapping_conf.ini ta sẽ thấy từng cụm thuộc tính cấu hình của các máy con, trong đó sẽ có một cụm không đầy đủ thông tin, như trong hình ảnh là cụm này:

[E0:69:95:63:1F:04]
hostname =
resolution =

Xóa cụm đó đi, lưu lại. Sau đó khởi động lại dịch vụ pcmapping bằng lệnh: service pcmapping restart
Vậy là xong.
Chúc các bạn thành công nếu gặp phải lỗi này.

quanprg

Thành viên
đánh dấu để đó khi nào mò biết đường dùng.

Kim Hùng

Điều hành chính
Click 1 cái, khi nào bí sẽ quay lại tìm nó, thx chủ thớt :D

philipfin

Thành viên
bạn sử dụng bản ghost nào ja cho mình link down được ko ja hj.

tuetinhoc

Thành viên
bạn cho mình hỏi có phải đây là bảng đa cấu hình ko ja bạn. và bảng này có dung lượng giải nén là 20
gb phải ko ja.
CSMBoot mình mới bắt tay vào nghiên cứu nên cũng ko biết được có phải bản đó là đa cấu hình hay ko nữa, nhưng mình thử boot các main khác nhau đều được. Ừ quên mất ko để ý dung lượng rùi, hình như 15 hay 20G gì đó, mình chỉ test bản đó lên thấy ok rồi nên chuyển sang test tiếp bản win7 nên giờ ko nhớ bao nhiêu Gb
Bản Win7 thì tải bản Lite của songngoc có hơn 700Mb cho nhanh về test chứ chưa có bản chính thức nào. Vì hiện tại phòng máy mình vẫn đang dùng Gcafexxx

jonnypham

Thành viên
Co mình hỏi bản Ghost trên diễn đàn chủ phòng net mà bạn tải là bản Ghost dành cho loại Main nào thế ? Mình down về nhưng thấy bản Ghost đó dùng cho Main Intel mà, không biết phòng máy mình xài Main Giga có tương thích không bạn ?

Top Bottom