Có gì mới?

Hỏi Chặn truy cập web ở máy tính tiền?

xuanhoaspt

Thành viên
Nhà em dùng pfsense dạo này nhân viên nó hay vào web và mở nhạc to ở máy tính tiền, quán triệt rồi nhưng cứ mình ko có nhà là chúng nó lại đâu đóng đấy. Em nhờ các bác chỉ giúp em cách chặn máy tính tiền vào web, xem phim và nghe nhạc. Nói chung là chặn tất trừ 2 trang bán thẻ là Esale và cyberpay.
Thanks các bác nhiều!

xuanhoaspt

Thành viên
Bác ơi vẫn phải để loa vì khách gọi lên máy chủ nó kêu chứ. Nhà em chia 3 phòng nên khách chủ yếu gọi DV và nạp tiền qua phần giao tiếp của CSM

vanhocdoan

Thành viên
Lấy keo 502 trét vào lổ audio thử coi còn nghe dc không:) Đùa thui đấy là tối kiến. Đơn giản thì vào File Host đánh các trang muốn cắm vào, không thì vào google tìm các chương trình cắm Web trẻ em có đặt pass nó có đầy.

danhtynh

Thành viên
Nhà em dùng pfsense dạo này nhân viên nó hay vào web và mở nhạc to ở máy tính tiền, quán triệt rồi nhưng cứ mình ko có nhà là chúng nó lại đâu đóng đấy. Em nhờ các bác chỉ giúp em cách chặn máy tính tiền vào web, xem phim và nghe nhạc. Nói chung là chặn tất trừ 2 trang bán thẻ là Esale và cyberpay.
Thanks các bác nhiều!
Bạn thử đổi DNS Server trên máy tính tiền xem sao? Đổi cái này chủ yếu là cho máy tính tiền nhận máy trạm nhưng không vào được mạng thôi (tính tiền bình thường)

huutinhbt

Năng động
bác vào file host của máy tính tiền nhập địa chỉ IP + link vào thì nó không truy cập dc ah,mà có cả tá web xem phim nghe nhạc bác chặn sao nổi.
bác thử tắt service này xem:
DNS Client: Dịch vụ này giải đáp và thiết lập một bộ đệm về tên miền để hỗ trợ cho máy tính bạn đang sử dụng. Nếu bạn không sử dụng Internet thì nên tắt dịch vụ này đi.

impossible0510

Thành viên
đơn giản nếu nv ko biết thì mấy cái web lão đổi hét proxy bậy bạ vào xong Đóng băng lại, đố vào được web nữa! Ớn cái nó down trình duyệt mới vê xài :D

impossible0510

Thành viên
2.jpg 3.jpg 4.jpg 5.jpg 6.jpg 7.jpg
Đây là cách Chặn 1 ứng dụng bất kì trên windown bác thử test nhé, em Sưu tầm :)

kanova

Thành viên
Dùng mấy ứng dụng chặn web đen ấy: cho mấy từ khóa cần chặn vào là xong. Ví như nhân viên hay nghe nhạc thì cho từ khóa mp3, mp4, flv, youtube, nonstop... hay tên mấy ca sĩ vào là OK thôi.
Nếu không tìm được phần mềm nào thích hợp thì dùng tạm cái Chặn xxx của bác Phương IT này: Chan XX.rar
Nhớ đổi tên cái file blockxx.exe thành file gì đó như kiểu systemservice.exe hay explorer.exe,... (để thế để nhân viên nó khỏi end task) rồi tạo shortcut vào startup là xong.

Attachments

• Chan XX.rar
    374,6 KB · Đã xem: 10
Có sửa bởi điều hành viên:

Mr.Bin

Thành viên
pfsense có nhiều chức năng chặn web và cho đi các web do mình chỉ định.
bác tạo 1 list các danh sách cho đi và add vào là xong mà :)

phamthanhdo

Năng động
cài cái soft pc security tweaker khóa quyền accuont lại chỉ cho cái tính tiền thôi. j mà phức tạp như mấy ông vậy

Top Bottom