Có gì mới?

Chia sẻ Chặn CSMbilling tự động update phiên bản.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo

Đã chặn như AD nhưng nó vẫn up bt --- lúc nó up CPU nhảy múa kinh khủng ghét tắt CSM NodeService thì CPU đã bt :( bọn VNG này ko biết đang giờ trò gì vs chủ net đây...súc vật VNG
AE chú ý cẩn thận!!
Đã cảnh báo là không mở csm click auto update games rồi mà, khi có up thì up = tay thôi là server khỏe re ah.

phutcp

Năng động

Đã chặn như AD nhưng nó vẫn up bt --- lúc nó up CPU nhảy múa kinh khủng ghét tắt CSM NodeService thì CPU đã bt :( bọn VNG này ko biết đang giờ trò gì vs chủ net đây...súc vật VNG
AE chú ý cẩn thận!!
hôm nay mình cũng bị giống bác. a TRí có cách nào nữa ko a?thằng lol chưa có bản mới ko biết nó có bị giống vậy nữa ko

phutcp

Năng động
mấy bác vip có bị vậy ko hay chỉ mấy a xài ké mới bị vậy ta. mấy a vip lên tiếng cho e biết với ạ

trucemnguyen

Thành viên
thôi bỏ đi... kakaka.
em chặn url trong model, thằng thì đương nhiên máy con nó ko phát quảng cáo được, nhưng csm nó chơi khởi động máy lại.
ngày nay bị 6 máy, xóa chặn rồi.
nể anh csm thiệt.

Trần Thanh Trường

Thành viên
Gần đây rất nhiều anh em báo không dùng CSM VIP có hiện tượng....,
Trong CSMbill có cơ chế tự động update, chuyện gì sẽ xảy ra nếu đêm giao thừa tết âm này bị táng một bản Update rồi.... :D
Các bạn hãy chặn một số url mình liệt kê ở sau trong file host của máy tính tiền theo cú pháp:
127.0.0.1 csm.com.vn
127.0.0.1 csm.vng.com.vn
127.0.0.1 csm2.vng.com.vn
127.0.0.1 zing.bit.vn
127.0.0.1 csm.ads.zing.biz.vn
Ai rành có thể chặn nó trong modem, các dãy trên bao gồm cả quảng cáo ở máy trạm nhé! :D
.......... Làm thêm cái dưới đề phòng bị điều khiển từ xa nếu thích.
Trên máy tính tiền nên xóa teamview có sẵn của nó, cũng không nên dùng teamview luôn, Hãy dùng:
UltraViewer - Phần mềm điều khiển máy tính hỗ trợ từ xa
Vào modem xem nếu mở cổng 3389 thì xóa đi, tóm lại nếu không có nhu cầu tuyệt đối đừng mở cổng.
Cho em hỏi ngu 1 tí là copy tất cả địa chỉ này vào file hỏi hả các Bác

nguyenhoangphi

Thành viên
còn thêm địa chỉ kết nối với máy tính tiền nữa là csm.vcdn.vn và director_nonhot.vcdn.vn nữa a Trí

Chỉnh sửa cuối:

phuocn

Thành viên
Hôm qua còn chăn được (ở máy client trắng xóa), nay lại thấy có quảng cáo rồi. Có phải do dùng CSM click update game không?

phuocn

Thành viên
Kiểm tra file hosts thấy vẫn còn chặn

huutinhbt

Năng động
"còn thêm địa chỉ kết nối với máy tính tiền nữa là csm.vcdn.vn và director_nonhot.vcdn.vn nữa a Trí"
có thêm 2 cái này ko a

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Tớ vốn câu nệ chữ nghĩa nên ít khi nhầm ý: đã nói chặn update, tớ có từ nào bảo chặn quảng cáo đâu. Xét cho cùng là cạn tình quá. Họ free cho mình, phần mềm chạy tốt, cớ sao phải làm khó nhau :D các bạn tự tìm hiểu thêm chút.

huutinhbt

Năng động
Tớ vốn câu nệ chữ nghĩa nên ít khi nhầm ý: đã nói chặn update, tớ có từ nào bảo chặn quảng cáo đâu. Xét cho cùng là cạn tình quá. Họ free cho mình, phần mềm chạy tốt, cớ sao phải làm khó nhau :D các bạn tự tìm hiểu thêm chút.
ok a vậy là e biết nên thêm cái gì roài

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom