Có gì mới?

CCU_2022.9.15.16618_Full_PNP Online

Tgaming

Thành viên
bản 2021 boot được các main socket 1700 ko bác ducminh, hay phải lên bản 2022 này mới boot được

iluainu

Thành viên
icafe 9 pnp va ccu pnp em nào ok hơn vậy anh em? Mình chưa chạy ccu nên hông biết. AE ai đã từng chay 2 em này cho ý kiến với.

Tgaming

Thành viên
icafe 9 pnp va ccu pnp em nào ok hơn vậy anh em? Mình chưa chạy ccu nên hông biết. AE ai đã từng chay 2 em này cho ý kiến với.
mình k xài pnp nên k rõ nhưng cả 2 đều xài và vote em ccu ngon hơn, boot lẹ, giao diện quản lí dễ xài, chi tiết. Có mỗi cái là Menu gcafe mình đi kèm vs icafe thì nó hiện thị được danh sách game, còn đi vs ccu nó k hiển thị được, chắc khác diskless

LiteVN

Thành viên
mình k xài pnp nên k rõ nhưng cả 2 đều xài và vote em ccu ngon hơn, boot lẹ, giao diện quản lí dễ xài, chi tiết. Có mỗi cái là Menu gcafe mình đi kèm vs icafe thì nó hiện thị được danh sách game, còn đi vs ccu nó k hiển thị được, chắc khác diskless
e đọc 1 comment như bên dưới, có đúng ko cả nhà ???

CCU là bootrom đầu tiên mình tiếp xúc, ưu thế là cực kì dễ sử dụng, nhưng có nhược điểm là khi muốn mở super khi các máy tính đang chơi thì sẽ gây lỗi khởi động chậm ngay do cơ chế cache chưa tối ưu, không đọc từ ram mà cứ đi đọc từ ổ cứng. Image nằm trên SSD thì ko ảnh hưởng nhiều nhưng nếu gặp phòng nhiều máy, khi cúp điện mà lỡ dại ngứa tay mở super thì chỉ có nước ngồi khóc do khởi động quá lâu.

ducminh

VIP
Update phiên bản 2022.9.15.16618_x64 ngày 2022-11-15

[Update log on November 15, 2022]

Solve the problem that the terminal Internet cafe announcement displayed abnormally when starting from the node Solve the problem
that the main service crashes in a
specific scenario Solve the problem that the UEFI mode cannot be started in a specific scenario
Optimize the Internet cafe announcement The default exit method option is a floating ball

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom