Có gì mới?

Cập nhật game tự động cho NXD trên máy tính tiền (có HDD)

namtz

Moderator
link download

Gmiscsi.run

iscsi initiator

-Chạy Gmiscsi trên server linux

-Cài Iscsi
initiator trên máy tính tiền xong mở Iscsi iniriator lên

vào My computer kiểm tra xem có ổ Game chưa nhé ^^

-Tiếp tục mở CSM click lên rồi add game vào, thiết lập cho nó cập nhật tự động trên máy chưa game luôn nhé.

-
Bạn nào sợ virus thì vào: gpedit.msc -> User Configuratinon -> Administrative Templates -> Windows Components -> Windows Explorer

tìm Hide these specified drives in My computer mở lên chọn Enable rồi chọn tên ổ game để ẩn nó đi.

khi ẩn ổ game CSM Click vẫn cập nhật game bình thường, game vừa cập nhật khởi động lại client mới chơi được.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
mình dùng phần mềm diệt virus quét ổ games vừa add vào máy tính tiền được kg vậy anh ?? và nó có ảnh hưởng gì kg ???

namtz

Moderator
mình dùng phần mềm diệt virus quét ổ games vừa add vào máy tính tiền được kg vậy anh ?? và nó có ảnh hưởng gì kg ???

Được bình thường, tớ cũng cài kis vào máy tính tiền để đảm bảo ổ game sau này k bị dính virus.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
Thanks anh Hoài Nam .

kenshin_nmt

Thành viên
Update xong có phải ngắt kết nối ổ game ko nhỉ?

GsT1n

Thành viên
@ Hoài Nam: bác cho mình hỏi sao mình làm như của bác đã ok, thấy ổ game chạy bình thường trên máy chủ nhưng khi update xong (update thủ công không qua csm click) bật một máy client lên thì vẫn y như cũ chưa update gì trong ổ game cả.
Máy tình tiền mình dùng win xp có cài deepfreez

namtz

Moderator
@ Hoài Nam: bác cho mình hỏi sao mình làm như của bác đã ok, thấy ổ game chạy bình thường trên máy chủ nhưng khi update xong (update thủ công không qua csm click) bật một máy client lên thì vẫn y như cũ chưa update gì trong ổ game cả.
Máy tình tiền mình dùng win xp có cài deepfreez

you mở băng hoặc gỡ bỏ deepfreez thử lại xem sao nhé :D

GsT1n

Thành viên
có cách nào up xuyên băng không bro tận dụng được cái csm click hơn nữa trên sv mình add ip máy tình tiền để up game rồi có cách nào chỉnh ip mày cần update trên sv dễ dàng không ?

buithebao

Thành viên
chi rat la cu the roi ma co bang gi dau Gst1n, cu vay ma phang update xong may con reset lai moi cap nhat duoc nhe'

BảoTrangComputer

Năng động
á hự dùng đóng băng ko mở update = ko hả bác ? thêm 1 ý cho bài của chú hoài nam là kết nối ổ game kiểu này nếu ko xóa file "LOCK GMISCSI" thì ko mở được Supper kèm theo ổ GAME chỉ mở được IMAGE.

Top Bottom