Có gì mới?

Chia sẻ Cảnh báo anh em CPN về dịch vụ " đánh sập net " thuê !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

lep

Thành viên
Không phải đâu ! Bọn này nó chuyện nghiệp lắm . Chỉ cần tìm dc cái IP quán mình là nó đánh cho tan tác luôn . Nó đánh vào đường mạng chứ ko đánh kiểu vớ vẩn đâu
Biết ip thì nó cho rớt mạng là cùng TỪ NGỮ KHÔNG ỔN - ADMIN XÓA gì xóa ổ game được?

nc1402

Thành viên
1. Các tool DDos thông thường (kg nói siêu phẩm nhé!) nếu người ta không mở cổng thì có mà đánh vào không khí.
2. Như mấy tay kia rao thì họ sẽ tiến hành thâm nhập máy chủ, cài backdor (cửa hậu) để điều khiển được máy chủ mình. Nhưng nếu modem được gán password mạnh thì có mà out mạng bằng niềm tin - Giả sử nó đã chiếm quyền điều khiển được server thì 1001 cách phá kg cần off từ modem.
Bữa nào em rảnh em gởi các bác cái tool ddos các bác tự ddos nhau chơi :D . Nói chung là chỉ ddos mạng được của đối phướng thui với 1 việc là phải biết IP của đối phương với lại chỉ ddos cho mạng yếu thui chứ chưa xóa được ổ game hay gì hết . Còn cái chuyện chủ tóp nói là xóa luôn ổ game thì em thiết nghĩ là những phòng nét nào mướng nhân viên gcafe hay csm về cài thì họ làm gì vào modem hok cần teamviewer cũng có thể lốc vào máy mình được nên họ mới xóa được ổ game ( Xin lỗi gcafe hay csm nhen chỉ có thể là một số thành viên nghĩ việc đã làm . chứ hok phải nói gcfe hay csm ) chứ chưa ai ddos được nhen em xài pc bao ddos :))

Được thì cho mình xin tool đó nhé! Chỉ để test và tìm các option tốt nhất cho các thông số chống DDoS phần nào (http://www.anphat.vn/documentdetails.aspx?id=194)

email link download tool về [email protected] nhé! Cám ơn rất nhiều

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Cho mình xin 1 cái để test thử được không? Muốn report với R&D thì phải có cái để chứng minh cho họ thấy :)
Về lý thuyết thì mấy tool này muốn đánh cần thỏa mãn 3 điều kiện:
Biết IP, Modem mở cổng, và có máy tính (hoặc thiết bị) mở cổng
Ví dụ IP tớ là xxx.xxx.xxx, mở cổng 80 (cổng web) nhưng tớ không bật máy chủ thì dù có đánh cũng chả được vì đích không có. Đích ở đây là hệ quản trị web được cài trên máy chủ, nó được khai bao trong phần NAT port.

nc1402

Thành viên
Ví dụ IP tớ là xxx.xxx.xxx, mở cổng 80 (cổng web) nhưng tớ không bật máy chủ thì dù có đánh cũng chả được vì đích không có. Đích ở đây là hệ quản trị web được cài trên máy chủ, nó được khai bao trong phần NAT port.

Nếu đánh kiểu này thì rất dễ phòng chống: (không tính dân chuyên nhiệp đánh kiểu khác)
1. Không allow remote modem from wan (Chỉ vào được modem từ LAN)
2. Tạm thời disable tất cả các profile mở / NAT port. Kề cả Camera. Nếu xài DrayTek Vigor thì tắt luôn cả tính năng VPN
3. Bật tính năng chống scan port

Lưu ý các bạn CPN rằng rất rất nhiều người tự ý mở port 3389 hoặc bật sẳn Logmein hay Teamviewer. Mở cửa sẳn đón trộm vào đó nhé!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Nếu đánh kiểu này thì rất dễ phòng chống: (không tính dân chuyên nhiệp đánh kiểu khác)
1. Không allow remote modem from wan (Chỉ vào được modem từ LAN)
2. Tạm thời disable tất cả các profile mở / NAT port. Kề cả Camera. Nếu xài DrayTek Vigor thì tắt luôn cả tính năng VPN
3. Bật tính năng chống scan port

Lưu ý các bạn CPN rằng rất rất nhiều người tự ý mở port 3389 hoặc bật sẳn Logmein hay Teamviewer. Mở cửa sẳn đón trộm vào đó nhé!
Chính xác đó bạn! - Trừ khi tụi này (như ông chủ Topic đưa) nó siêu sao hơn.

NetAT

Năng động
Nội dung nguy hiểm Admin xóa - Sorry chú NetAT nhé!

Có sửa bởi điều hành viên:

nettungthang

Thành viên
Có hách-cơ nào rảnh đánh phòng em ko , khách khứa lèo tèo, nghỉ thì ko biết làm gì , ngồi canh thì mệt , hách-cu đánh dùm phát em nghỉ, ngủ cho khỏe

dackhiem

Thành viên
Thế thì gcafe sẽ bị đánh sập nhiều nhất vì bên G có tên miền riêng để truy cập thẳng vào ip môdem ko cần taem.điều đó liệu có sảy ra ko???

tienle283

Năng động
Bữa nào em rảnh em gởi các bác cái tool ddos các bác tự ddos nhau chơi :D . Nói chung là chỉ ddos mạng được của đối phướng thui với 1 việc là phải biết IP của đối phương với lại chỉ ddos cho mạng yếu thui chứ chưa xóa được ổ game hay gì hết . Còn cái chuyện chủ tóp nói là xóa luôn ổ game thì em thiết nghĩ là những phòng nét nào mướng nhân viên gcafe hay csm về cài thì họ làm gì vào modem hok cần teamviewer cũng có thể lốc vào máy mình được nên họ mới xóa được ổ game ( Xin lỗi gcafe hay csm nhen chỉ có thể là một số thành viên nghĩ việc đã làm . chứ hok phải nói gcfe hay csm ) chứ chưa ai ddos được nhen em xài pc bao ddos :))
Không mở Port DDOS vào mắt à.

Luơng Sơn Bạc Nét

Thành viên
Chính xác đó bạn! - Trừ khi tụi này (như ông chủ Topic đưa) nó siêu sao hơn.
Theo như mình đọc được thì còn có bài viết là nó DDOS cả trang Game8 nữa và chính thức phát ngôn " em buồn buồn thì đánh sập chơi cho vui " . Hội này hoạt động theo nhóm chuyên nghiệp . Còn đánh phòng net thì ai thuê nó mới làm . Mình cũng chả hiểu họ có thể làm dc gì nhưng mà đêm hôm qua khách đang chơi tự nhiên mất mạng . Cho khách về nghỉ rồi ngồi 1 mình nghĩ xem có khả năng thằng nào phá không . Hoang mang lắm các bác ạ

designvb

Thành viên
Có người bảo, Cho em 1 IP bất kỳ, 1 tháng sau em sẽ cho kết quả.

ntg87

Điều hành chính
mở cổng ra, trỏ port 80 vào IP LAN xx.xx.xx.xx tha hồ mà đánh!

Cao Thắng

Thành viên
Cho em nói cái này......nó máy chủ ko mở port nhưng mà máy con tải tool về.
Còn bạn kia chỉ việc đánh vào máy con sau khi......thằng kia mở port. ==> vẫn lag như thường.

netgiakhanh

Thành viên
Tụi nó đánh sập mạng làm gì duoc, cho tụi ở quán trở lại bắn CS 1.3

Vũ Phong

VIP
Em scan ports đến IP Wan 117.0.35.10 rồi tặng anh Trí DDOS attack 1 ngày nhé :D :D :D
Về bảo mật hệ thống thì như thông tin bác chủ Topic thì đúng là chỉ giành cho các quán Net ko rành về IT. Còn rành thì cũng khó mà phá nổi. Tuy nhiên, cao thủ ẩn danh thì bảo mật cỡ nào cũng có khả năng để vào.
Anh em phòng Net cần cảnh giác trong việc tấn công, hack, phá rối các kiểu, đặc biệt là các phòng Net dùng CSM. Nhiều ông Sale CSM cứ phán là Linux bảo mật tốt hơn Window. Cái nào rồi cũng có lỗ hổng để người ta khai thác, Linux ít người rành nhưng ai làm nhiều rồi thì thấy... Ngoài ra cái Source Code của CSM cũng ko biết nó có từ đâu, ai đảm bảo Source Code của CSM là bảo mật tốt, ko có lỗ hổng, ko có backdoor...
đổi port các dịch vụ ssh, internet,tắt teamview, đổi pass root và csmboot dài hơn 16 kí tự hỗn hợp số chữ
đổi mật khẩu router dài hơn 16 kí tự gồm số và chữ
đổi ip server game và tínnh tiền hiện tại sang lớp B

thienngapt

Thành viên
1. Các tool DDos thông thường (kg nói siêu phẩm nhé!) nếu người ta không mở cổng thì có mà đánh vào không khí.
- Bác nông cạn quá rồi, DDos có nhiều phương pháp, ko cần port bác nhé... đã 1 thời làm thế này rồi, nay rửa tay gác kiếm rồi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom