Có gì mới?

Cần Pro giúp đỡ về CCboot 3.0

vuhoanglk

Thành viên mới
Tình hình là mình mới tập tành với bootroom, mình có demo trên máy ảo VMWare 1 server 2008 và 1 client xp, mình cái ccboot 3.0 theo hướng dẫn, nhưng đến phần up image lên thì nó bị lỗi như thế này, khi cài xong ccboot client cho win xp, thì bên server nhận được đỉa chỉ ip của pc đầu tiên 192.168.1.101 tại vì mình đặt DHCP 192.168.1.100 đến 200, nhưng bên client theo hướng dẫn mình để ip tĩnh thì nó nhận ko đúng địa chỉ ip của server cấp cho, nên nó ko kết nối với server được nên ko cho up image lên server. Mình nghĩ là phần DHCP của ccboot khi mình cài có vấn để nên nó ko cấp địa chỉ ip cho client, nhưng mình đạt địa chỉ ip tĩnh cho client thì ping đến server vẫn ok...:((
Mong mấy pro giúp đỡ:(
Sẵ tiện ai có crack ccboot 3.0 cho mình xin với+ crack win sevver 2008 enterprise x64
Thanks mọi ngừoi trước;)

lochungnet

GCAFE, PRIMOCACHE, PC MODEM:01285266625
demo lấy máy thực mà làm chả dễ hơn sao, có 1 sự khác biệt lớn giữa thực và ảo =))

xgamenet

Thành viên
máy trạm ccboot để ip động ko phải tĩnh. và phải tắt tường lửa trên máy trạm đi. trên máy ảo nó cũng ảo lắm
muốn thật tí thì cài ccboot server trên laptop, rồi đến nhà bạn của bạn(có máy desktop) cài ccboot client up file ảnh lên máy chủ(laptop của bạn). vậy là ok

jakusa

Thành viên
Mình thì thường làm như vậy để up image từ client khi add client mà ko upload image được nè:
setup server và client ok hết rồi nhé.
check ip của client.
qua server mở ccboot : chọn dòng Client manager. chọn user -> auto scan rùi nhập ip của client vào đó nhấn ok là trong list có client.
giờ thì enable cái upload image của client vừa scan được lên là em up image chạy vèo vèo.
xxx thì đăng ký bác tài, winserver trên 4rum có share cả mà bác chịu khó tìm đi. hình như có bản winserver 2012 thì phải.

Top Bottom