Có gì mới?

Cần giúp về settings độ phân giải khi lắp Vga rời

MinhDang

Thành viên
Máy mình dùng màn Viewsonic VA 2403
Khi xài card on (Intel core i5 đời2) thì chữ, icon, cửa sổ ứng dụng, cửa sổ game đều hiển thị tương đối nhỏ, cho không gian trên desktop rộng rãi.
Vậy mà khi lắp vga rời RX570 vào thì thay vì có vga rời thì màn nó phải y vậy hoặc không gian destop được rộng hơn đằng này nó to đùng không thể nào chỉnh được cho giống với khi xài card onboard luôn.
Driver chính hãng đã cài, windows đã nhận đầy đủ.
Giờ em xài con PC mang tiếng có vga rời mà màn hình hiển thị kiểu giống như khi vừa cài windows mà chưa cài Driver Vga vào ấy .
Em gắn 2 cái Vga đều vậy. Chung 1 màn. Window 10 pro.
Mong các bác giúp em phải settings hay thủ thuật gì để fix ạ

Kích phải chuột ngoài desktop chọn Display settings chọn mục resolution kéo độ phân giải đúng theo màng hình. xong

MinhDang

Thành viên
Kích phải chuột ngoài desktop chọn Display settings chọn mục resolution kéo độ phân giải đúng theo màng hình. xong
Mặc định khi mình cài driver vga cho card màn hình xong rồi thì windows nó tự set độ phân giải cao nhất rồi á bác. Em đã làm như bác nói thì độ phân giải đã là cao nhất ko chỉnh thêm được.
Át cái là hiển thị to đùng kỳ cục. Trong khi mình mang cái màn ấy lắp vào con máy intel card onboard thì lại ok. Giờ ko biết sao luôn

netbaothanh

Điều hành chính
1 . con màng cùi bắp không hiển thị được độ phân giải của VGA ,(thử thay con khác xem)

2. bạn đã kiểm tra lại driver có nhận trên máy ok chưa

3. bạn dùng Icafe8 thì sét độ phân giải máy con trên server . vẫn phải kiểm tra máy con có nhận driver chưa .

MinhDang

Thành viên
1 . con màng cùi bắp không hiển thị được độ phân giải của VGA ,(thử thay con khác xem)

2. bạn đã kiểm tra lại driver có nhận trên máy ok chưa

3. bạn dùng Icafe8 thì sét độ phân giải máy con trên server . vẫn phải kiểm tra máy con có nhận driver chưa .
Trước tiên em cảm ơn bác ạ
Dùng màn Viewsonic VA2403-mh
Máy đã nhận Vga và Driver là mới nhất bác ạ.
Em cắm máy có ổ cứng, máy xài cá nhân á bác
Đã gắn con card khác vào vẫn bị.
Có ae bày em cách chỉnh thử bằng mấy phím chức năng trên màn hình mà em chưa thử vì bấm ko ra chổ chỉnh màn. Chán vl bác ạ. Ko biết bị gì

Top Bottom