Có gì mới?

cần giúp đỡ về ghost win7

phutcp

Năng động
em có 1 file ghót win7 khi em ghost trên máy mà em chứa file đó thì ghót vẫn bình thường. Nhưng khi copy file ghot đó qua 1 ổ cứng khác rồi ghot thì khi ghot xong đến lúc kđ lại để bắt đầu bung file ghot ra thì nó bị lỗi này. (xem hình) có bác nào biết giúp em với

Attachments

• New Image1.JPG
    New Image1.JPG
    849,4 KB · Đã xem: 346
  • New Image.JPG
    New Image.JPG
    428,8 KB · Đã xem: 353
1 kiểm tra lại bản ghost sau khi ghost. dùng phần nềm check mã MD5 bản ghost mã bao nhiêu sau đó copy dữ lại. ta mới copy bản ghost qa ở cứng khác và dùng phần mềm check mã MD5 xem mã bản ghost vừa copy qa xong so với mã MD5 trước đó có trùng lập nhau không, nếu không trùng nhau có nghĩa bản ghost bị lỗi trong khi copy.
2 ghost của bạn là ghost đa cấu hình all main hay ghost riêng cho mian đó mà thôi.

phutcp

Năng động
1 kiểm tra lại bản ghost sau khi ghost. dùng phần nềm check mã MD5 bản ghost mã bao nhiêu sau đó copy dữ lại. ta mới copy bản ghost qa ở cứng khác và dùng phần mềm check mã MD5 xem mã bản ghost vừa copy qa xong so với mã MD5 trước đó có trùng lập nhau không, nếu không trùng nhau có nghĩa bản ghost bị lỗi trong khi copy.
2 ghost của bạn là ghost đa cấu hình all main hay ghost riêng cho mian đó mà thôi.
-ghost của em là đa cấu hình anh
-em thay 3 cái ổ cứng mà vẫn bị anh ơi
nếu bản ghot lỗi sao em ghot ở ngay cái máy đang chứa file thì vẫn chạy bình thường anh? đau đầu quá.còn cách nào nữa ko anh?

-ghost của em là đa cấu hình anh
-em thay 3 cái ổ cứng mà vẫn bị anh ơi
nếu bản ghot lỗi sao em ghot ở ngay cái máy đang chứa file thì vẫn chạy bình thường anh? đau đầu quá.còn cách nào nữa ko anh?
ko hiếu ý a à.
ý a nói là file ghost ở ổ máy chứa vd máy số 1 có file ghost đa cấu hình flie này hiện tại ghost tốt không lổi lầm gì.
xong e lấy file đó copy qa cho ổ cứng khác cho là máy 2 trong lúc copy file ghost đó bị lổi nên mới kiu em copy xong nhớ check mã MD5 xem có trùng nhau hay ko rồi hãy ghost. đó là trường hợp 1.
trường hợp 2 là ở bản ghost đó ko tương tích với mianboad đó tìm bản ghost khác thử lại
trường hợp 3 là trong bios mianboad đó đang ở IDE chuyển sang AHCI là dc

kysusieuhang

Thành viên
Bác phải nói rõ file ghost đó bác tạo ra hay down trên mạng xuống, dung lượng file ghost bao nhiêu GB, ổ cứng bạn chép file sang dung lượng bao nhiêu chia partition thế nào đang chuẩn ntfs hay fat32, bác chép file bằng cách nào usb hay chép qua mạng. Trước tiên bác check mã MD5 sau khi chép file như bác @tinhlakhon đã nói ở trên xem chép file ok ko. Lỗi này nghi là lỗi file ghost thôi.

phutcp

Năng động
cảm ơn 2 bác đã chỉ dẫn. cuối cùng em cũng tìm ra nguyên nhân. chắc là do file ghot này ko tương thích. em lấy file ghót win7 với win xp khác test thì chạy ok.cảm ơn 2 bác rất nhiều

MinhDang

Thành viên
Mình bị hiện tượng ghost xong, khởi động lại là ổ kô boot được, xin chỉ dẫn cách fix.

MinhDang

Thành viên
Mình bị hiện tượng ghost xong, khởi động lại là ổ kô boot được, xin chỉ dẫn cách fix.

MinhDang

Thành viên
Cho vài tấm ảnh xem tình trạng lúc không boot được, bạn đã chỉnh lại chuẩn AHCI trong BIOS thử chưa ?
Đã chỉnh BIOS chuẩn AHCI. Khởi động lại nó báo ổ cứng ko boot được, chắc do MBR hay PBR gì đó. Mình quăng nó vô xó. Để tối về lôi cổ ra. Dùng ctrinh trong đĩa hiren để chia ổ và set phân vùng khởi động rồi, ghost vào, reset là nó báo ko bôt được. Bực cái mình.

jonnypham

Thành viên
Đã chỉnh BIOS chuẩn AHCI. Khởi động lại nó báo ổ cứng ko boot được, chắc do MBR hay PBR gì đó. Mình quăng nó vô xó. Để tối về lôi cổ ra. Dùng ctrinh trong đĩa hiren để chia ổ và set phân vùng khởi động rồi, ghost vào, reset là nó báo ko bôt được. Bực cái mình.
Khả năng bản ghost đó có chia phân vùng 100M để chứa file boot :)

Top Bottom