Có gì mới?

cần giúp đỡ up game pugb mobile lên server.

Địa điểm
Bình dương
sao lại không có file launcher . Anh download source game ở đâu hay a cài game trực tiếp lên server luôn và muốn tìm file chạy game ?

tannguyen1605

Thành viên
Địa điểm
Bình Phước, Việt Nam
sao lại không có file launcher . Anh download source game ở đâu hay a cài game trực tiếp lên server luôn và muốn tìm file chạy game ?
E cài trực tiếp lên sẻrver luôn a.trong quá trình cài nó sẽ tạo 1 file chạy game ngoài desktop thôi.nhưng file đó là file shortcut mới đau chứ.

gtdcomputer

Thành viên
Có mấy bản portable trên 4rum mà. sao lại tự cài làm gì. Còn phải trích xuất file reg. Tạo app run nữa. Tóm lại ông ko rành, thì ko làm được đâu. Cách thức hoạt động của apprun (là cái launcher của ae trên 4rum làm ra) là thế này.
1. Nó chạy 1 file reg đã được trích xuất trước đó (Trong đó có các thông tin cơ bản của TGP như folder cài đặt, folder android, version appmaket.v.v.... mấy cái này cần thiết để cái emulator chạy). Thông tin này bạn có thể trích từ : [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\WOW6432Node\Tencent]. Ngoài ra còn có setting của TGP nằm ở: [HKEY_CURRENT_USER\Software\Tencent\MobileGamePC]
2. Sau đó nó sẽ chạy tập tin .\UI\AndroidEmulator.exe kèm theo argument là: -cmd StartApk -param -startpkg com.vng.pubgmobile -engine aow -from DesktopLink

Địa điểm
Bình dương
inbox em hỗ trợ viết launcher nhé

maihoang

Thành viên
Bác tải trên này này ng ta viết lại lauch để nạp reg rồi chứ bác cài thì làm sao nó nạp reg dc máy con còn nếu không bác copy lên sv bác phải vào boot command trên sv nạp file reg cho máy con nhé

Top Bottom