Có gì mới?

cần anh em trợ giúp về modem draytek 2925

nguyen huu cuong

Năng động
Tiệm nét mình 30 máy xái 1 line viettel 60mb 880k với modem 2925 . anh em ai đang xài 2925 giống mình cho mình hỏi xíu. khi có khách dow file dung lượng lớn là nguyên dàn bị lag. anh em có cách nào hạn chế lại không. mình đọc thì thấy đa số giới hạn lại băng thông cho mỗi máy . anh em cóa cách nào mà chỉ khi dow là modem nó tự hạn chế dow không ạ...chẳng hạn họ dow thì dung lượng chiếm 1mb thôi ạ. cảm ơn anh em nhiều.

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Tiệm nét mình 30 máy xái 1 line viettel 60mb 880k với modem 2925 . anh em ai đang xài 2925 giống mình cho mình hỏi xíu. khi có khách dow file dung lượng lớn là nguyên dàn bị lag. anh em có cách nào hạn chế lại không. mình đọc thì thấy đa số giới hạn lại băng thông cho mỗi máy . anh em cóa cách nào mà chỉ khi dow là modem nó tự hạn chế dow không ạ...chẳng hạn họ dow thì dung lượng chiếm 1mb thôi ạ. cảm ơn anh em nhiều.
Xài Dray thì alo Anphat họ sẽ team giúp cho
https://www.facebook.com/groups/draytekvn/?ref=bookmarks

lammeo

Thành viên
lúc trước mình dùng gcafe hb bị i chang bác nản quá tìm hiểu tự chơi icafe xxx thì lại ok chả cần giới hạn j nữa. đây là trường hợp của riêng mình bác tham khảo thêm

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
Mình cũng dùng gói này nhưng download ko bị vậy. Bạn thử download ở máy tính tiền xem có bị ko nhé. Nếu ko bị lag thì ko phải do mạng. Đây thấy lão bảo lag là do khách download. Vậy có thể do hệ thống bootrom của lão chăng. Mình dùng gói này download bằng idm tốc độ khoảng 8MB. Ko bị gì hết cả.

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
lúc trước mình dùng gcafe hb bị i chang bác nản quá tìm hiểu tự chơi icafe xxx thì lại ok chả cần giới hạn j nữa. đây là trường hợp của riêng mình bác tham khảo thêm
Chuẩn đó lão. Lag kiểu này là do bootrom chứ ko phải do mạng mà.

nguyen huu cuong

Năng động
mình cũng đang icafe nà bạn...bình thường không sao chỉ khi khách dow file gì mấy gb thui bạn

Kim Hùng

Điều hành chính
Khách giờ download rất dã man, họ không chỉ down nhiều file 1 lúc mà còn down ngay thời điểm hot (full máy) gây ra tình trạng lag cả phòng (gần hết session), mình cũng từng bị như bạn và cách làm của mình là cho giới hạn băng thông từ 2M - 2.5M (16mb - 25mb) - theo cách của mình thì nó hạn chế dc tốc độ download mà không làm ảnh hưởng tới người chơi game khác trừ khi có hơn 3 người cùng download. Bạn tìm trên GG cách giới hạn băng thông của Anphat để làm và chỉ làm khi không còn khách để tránh tác động gây lag khi khách còn chơi. Hiện mình không còn dùng modem Draytek nữa nên không có hình cụ thể cho bạn xem, bạn vừa điều chỉnh vừa test download nhé - Cuối cùng vẫn không thỏa mãn thì bạn nên kéo thêm 1 line phụ gói thấp để cho nó cân bằng tải sẽ khỏe hơn, ko còn lo lắng nữa.

Top Bottom