Có gì mới?

Hỏi Cài driver cho VGA Geforce GT630 trên icafe 9

newbiexo

Thành viên
Mọi người cho mình hỏi làm cách nào để cài được driver cho card màn hình Geforce GT630 trên icafe 9?
Mình cài boot rom icafe 9. Đầu tiên mình dùng client là win 10, cài driver VGA cho các máy có card màn hình là Geforce GT730, 750, GTX650 thì OK, chỉ có các máy dùng card GT630 là không nhận. Tạo thêm nhánh mới để cài driver riêng cho nó cũng không được luôn.
Tưởng là card 630 không có driver trên win 10 nên mình chuyển sang dùng image win 7 cho các máy 630 nhưng cũng không cài driver cho nó được luôn.
Giờ thì hết biết làm gì tiếp để cài được driver cho nó đây! Mong mọi người giúp mình với. Xin cám ơn.

ninhph96

Thành viên
Địa điểm
241 Lê Duẩn, Bắc Sơn, Kiến An, Hải Phòng, Việt Nam
Mọi người cho mình hỏi làm cách nào để cài được driver cho card màn hình Geforce GT630 trên icafe 9?
Mình cài boot rom icafe 9. Đầu tiên mình dùng client là win 10, cài driver VGA cho các máy có card màn hình là Geforce GT730, 750, GTX650 thì OK, chỉ có các máy dùng card GT630 là không nhận. Tạo thêm nhánh mới để cài driver riêng cho nó cũng không được luôn.
Tưởng là card 630 không có driver trên win 10 nên mình chuyển sang dùng image win 7 cho các máy 630 nhưng cũng không cài driver cho nó được luôn.
Giờ thì hết biết làm gì tiếp để cài được driver cho nó đây! Mong mọi người giúp mình với. Xin cám ơn.
bác cài bằng tay hay chạy auto update driver của win10 thế bác, chứ card đó có driver win 10

newbiexo

Thành viên
bác cài bằng tay hay chạy auto update driver của win10 thế bác, chứ card đó có driver win 10
Mình tải driver trên trang chủ nvidia về rồi cài. Mình nghĩ không phải do không có driver trên win 10 (do mình cài win7 cũng không cài driver được). Các image win7, win10 mình tải trên vietboot về. Không biết có phải do "icafe 9 không chịu 630" không nữa. Mong mọi người giúp đỡ.

newbiexo

Thành viên
Tải driver từ trang này về nè bác driver w10x64 với w7x64 e để sẵn
1. W10x64 https://us.download.nvidia.com/Windows/430.39/430.39-desktop-win10-64bit-international-whql.exe
2. W7x64 https://us.download.nvidia.com/Windows/430.39/430.39-desktop-win8-win7-64bit-international-whql.exe

Bác dùng winrar mới nhất giải nén ra rồi cài nhé :D
Cám ơn bạn. Để tối cài thử coi sao. Driver mình cũng down trên trang nvidia.com về, cũng tải bản 430.39 về nhưng không cài driver cho card 630 được (các card khác thì OK). Thử tải vài phiên bản cũ hơn cũng không cài được luôn.
Tối nay sẽ thử bản của bạn coi sao. Hy vọng là được. Cám ơn bạn nhiều.

newbiexo

Thành viên
Cám ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ, mình cài driver được rồi. (Dùng WanDriver thì cài được, tải file trực tiếp từ nvidia thì không cài được cho VGA 630!).
Giờ mong mọi người giúp tiếp giùm: mình mở super cho máy 1, cài driver xong, đóng super lại -> qua máy 2 gặp thông báo Getting device, chạy 1 lúc mới vào windows: mở super máy 2 cho nhận hết driver xong đóng super lại. Giờ thì khi mở máy 1 lên lại bị Getting device!!
Mình định tạo thêm nhánh mới cho các máy nào sử dụng chung 1 điểm ảnh, không biết có bị gì không, mong mọi người giúp đỡ.
Xin cám ơn.

Top Bottom