Có gì mới?

Hỏi Cách thay card màn hình(Gcafe)

Thu Liên

Thành viên
Chào AE trên diễn đàn
Mình Tên Thu Lien sdt 01218545043,trên diễn đàn chủ phòng nét là Thu Lien ngày tham gia 24/06/2015 hiện tại làm net tại Bình Dương được hơn 02 năm ,thời gian qua gặp nỗi khó mỗi lần thay card phải gọi cho gcafe trợ giúp nhưng hơi lâu.mình cũng hiểu một ít về máy tính ,hôm nay lên đây trước là làm quen AE admin trên diễn đàn sau nhờ AE hướng dẫn cách thay card màn hình.
Sau đây là cách Mình làm
Đầu tiên mở server,sau đó mở gcafe boot(TD: chọn máy 20)
chọn máy 20,click chuột phải chọn super user
sau đó mở máy 20 (đăng nhập bằng tài khoản garena)
Lúc này máy 20 tự tìm driver sau khi tìm xong máy đòi reset,ta chọn reset xong ,sau đó tắt máy 20 đi(Tắt trên máy tính tiền)
lúc này máy 20 đã bị tắt trên gcafe boot (màu đen)
Sau đó ta đóng super user đi,

01 bảng yêu cầu ta save ,và điền tên hàng thứ 03 là name lúc này điền vô là GV-N740( Vì thay card GV-N740),sau đó sẽ tự save và ta chọn OK.là xong
Lúc này kiểm tra trên Gcafe boot ta thấy đã được gán tên là GV-N740,kiểm tra trên edit user cũng là GV-N740
Kiểm tra image thấy có GV-N740,Quy trình nư vậy xin được hỏi là đúng chưa và thiếu sót hay sai chỗ nào Nhờ AE admin hướng dẫn giúp Mình vì khi khởi động lại máy 20 máy vẫn chưa nhận driver cho dù ở gcafe boot máy vẫn thấy GV-N740 (lúc này Mình thử gắn lại card cũ và chọn image cũ cho máy thì khi khởi động lại máy sẽ hiện image mà mình vừa chọn,máy hoạt động bình thường ở image cũ)
Rất mong được sự giúp đỡ AE Admin.
Xin Cảm ơn

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Anh em hỗ trợ ông này cái, hôm rồi ổng mail mà mình bảo đăng lên forum có nhiều anh em, với lại BR này mình không dùng.

karikminhhoang

Thành viên
sai ở chỗ bác chưa cài driver card N740 .
trừ trường hợp card cũ của bác vẫn là N740 thì nó mới tự nhận được thôi . còn khác thì bác phải cài driver riêng của nó chứ .
bậy giờ bác cứ dow driver của con n740 mở super ra cài vào ,các bước còn lại bác làm đúng rồi
Drivers | GeForce

Do Hoang

Thành viên
Bác không nên để tự tìm driver nhé , nhiều khi nó không cùng driver dòng vga cũ của bác nên nó ko thể tự nhận tìm được , tốt nhất là bác lên trang chủ Nvidia download đúng dòng vga của mình mà cài . Còn quy trình thì cơ bản mình thấy như vậy là đúng rồi .

Thu Liên

Thành viên
Xin Cảm ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của AE và Admin Minh Trí rất nhiều.

Top Bottom