Có gì mới?

Chia sẻ Cách khắc phục lỗi chơi game bị khởi động lại CSM

quypro

Thành viên
Bác nào dùng csmboot, kể cả có cài tools x2 lol thì chỉ cần khởi động lại máy tính tiền, sau đó vào thư mục cài đặt CSM Server, thường là C:\Program Files\CSMServer, chạy file RepairDatabase.exe, sau đó mở lại CSM. Khởi động lại toàn bộ máy trạm là ok.

Đăng lên đây cho những ai chưa biết cách khắc phục nhé :) Mình đã test, 2 tiếng rồi chưa sao :D

thdn

Thành viên
Mình không làm bất cứ điều gì, không tắt server bootrom, không tắt máy tính tiền, cũng không khởi động cả dàn nét, khách vẫn treo máy tới sáng. Ngủ đêm tới sáng thấy hết bị reset Từ 6h tới 9h khách vẫn chơi LoL, FF3... . chưa thấy bị nữa, có thể các bác không tin

jonnypham

Thành viên
Mình không làm bất cứ điều gì, không tắt server bootrom, không tắt máy tính tiền, cũng không khởi động cả dàn nét, khách vẫn treo máy tới sáng. Ngủ đêm tới sáng thấy hết bị reset Từ 6h tới 9h khách vẫn chơi LoL, FF3... . chưa thấy bị nữa, có thể các bác không tin
FF sáng nay chưa chơi được mà Bác

nguyenvanngochan

Năng động
đêm đến sẽ có ác mộng ! ban ngày nó không quậy đêm nó quậy! Lúc trước mình cũng bị cả dàn từng máy từng máy lên dĩa cứ tưởng tràn cache, nó chỉ reset 1 lần! Lần này nó tắt lia lịa!

net nhà em cũng thế , tối qua reset liên tục , sáng nay den 10h52 vẫn chưa có máy nào reset

findproblem

Thành viên
Garena quá nham hiểm. Sáng hôm kia 2/3 (tối qua 3/3 cao điểm reset) thì nhà em bị 2 máy cạnh nhau reset lân lượt mỗi máy 2 lần sát nhau. Làm em cứ tưởng khách đá vào dây diện. Không ngờ do Garena.
Sợ quá tối qua phải tắt ngay x2.
Rất mong các bên cung cấp X2 có câu trả lời sớm chứ bên G muốn chơi mình lúc nào là được lúc ấy thì ......

quypro

Thành viên
mình vẫn dùng tools x2 từ lúc bị lỗi đến giờ, từ lúc mình khắc phục xong lỗi reset có bị sao nữa đâu, vẫn x2 bình thường mà

findproblem

Thành viên
Em có 1 dàn khác chạy cùng img gốc với dàn nhà em đặc biệt không bị reset (cùng dùng toolx2 HoTro giống nhà em)
Chung img gốc thôi. Nhưng img hiện nhà em đang dùng có up lên dotnet4.0 còn img của dàn kia thì dotnet3.5.
Không biết các bác kêu không bị reset có chung đặc điểm này không ạ? Em mong sớm tìm ra nguyên nhân để cùng dùng tool ổn định.
p/s
Client XPsp3 sau khi up .net4.0 thì fix .Net4.0
Thêm cả vc++ 2010 nữa
server 2.2.0.0 Diskless gcafe

Dàn không bị reset
server 2.0.0.0 Diskless gcafe
img cũng như trên nhưng không có .net4.0 (dùng bản .net3.5)
--------------------------------------------------------------------------------

Chỉnh sửa cuối:

giolangdu

Thành viên
Anh em cứ yên tâm, sự cố do Garena. đã khắc phục,Zalo_ScreenShot_5_3_2015_1343370.png

Chỉnh sửa cuối:

findproblem

Thành viên
@giolangdu Bác ơi có liên quan gì đến lỗi reset máy đâu. Hơn nữa cao điểm reset cũng rơi vào khoảng muộn hơn của 17 đến 18h mà bên G trả lời mà. Các mem phía trên hỏi cũng chỉ hỏi về lag và không vào được game thôi chứ ko liên quan gì đến reset máy

Top Bottom